Hạng B2
17/5/06
183
9
18
37
Em rất thích cách ốp gỗ nội thất của camry LD trong nước, do đó chuyến này có dịp về VN em đã tháo dàn taplo đem về để ốp. Tuy nhiên có 1 số chi tiết em có hỏi chỗ ốp gỗ nhưng họ không làm được, (em mời các bác xem hình) đó là chi tiết số 2, số 3 và 4.

Vậy có bác nào biết ở đâu có thể làm được những chi tiết đó xin chỉ cho em biết với ạ. Theo như em thấy bên ngoài thì đó chỉ là những thanh ốp được giả gỗ dán vào taplo tăng thêm phần sang trọng. Và đây là nội thất của con xe em, trông rất nhạt nhẽo:

Mong mấy bác chỉ giúp chỗ làm, em xin cám ơn rất nhiều ạ.

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
Vì xe của nội thất xe của bác không giống với Camry LD nên không thể nào làm giống như vậy được vì thiếu chi tiết, nếu bác muốn thì chắc có thể chỉ ốp được phần số 1 là phần màu bạc từ dưới bộ phần điều chỉnh máy lạnh đến nắp hộp để cốc nước sau cần số thôi. Nếu xe bác là Aurion thì có thể làm y chang nhu Camry LD luôn vì 2 chiếc này thật sự là 1.

Hình nội thất Aurion đây bác để ý các thanh màu bạc nhé, xe bác không có chi tiết này nên sao mà ốp được!

Mấy bác cho em hỏi về ốp gỗ camry úc ạ?

Tập Lái
4/9/06
34
0
0
Theo như mình biết xe bạn Camry 2.4 không full option nên có một số chi tiết khác với 3.5 nhưng cũng có khách muốn nội thất giống 3.5, mình cũng đã làm cho một anh ở gò vấp, bạn xem hình tham khảo. ( Tuấn : 0908 939 743)

Hạng B2
17/5/06
183
9
18
37
@brabus: thế bác cho em hỏi ta có thể độ thêm miếng ốp đó không ah?
@tuansaigonpart: vâng thanks bác nhé, mẫu bác ốp cũng đẹp lắm ạ

Tập Lái
4/9/06
34
0
0
xe này là mình làm theo yêu cầu của khách nên hơi cầu kỳ tí, nếu như mục 2 và mục 3 bác mang từ Úc về thi làm được chứ độ thì bó tay, vì phía sau đó rất là cầu kỳ và phải bắt ốc được,

Tập Lái
22/11/09
1
0
0
tuansaigonpart nói:
Theo như mình biết xe bạn Camry 2.4 không full option nên có một số chi tiết khác với 3.5 nhưng cũng có khách muốn nội thất giống 3.5, mình cũng đã làm cho một anh ở gò vấp, bạn xem hình tham khảo. ( Tuấn : 0908 939 743)

Chào anh Tuấn
Theo em được biết thì cái màu đỏ đỏ của anh ở trên chỉ dành cho các dòng xe Camry đời 2004 thôi Bác ạ. Chả nhẻ Bác chưa thấy các dòng xe Camry bi giờ nó khác vân gổ của Bác sao?(Em thấy cái màu đỏ đỏ của Bác Vuongtky là giống thì phải) Đấy chỉ là ý kiến của em. Nhân tiện cho em hỏi Bác có vân gổ của Fortuner không vậy? ( nói chung là em cần giống vân nha Bác).
Cảm ơn Bác nhiều.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
kutu nói:
@brabus: thế bác cho em hỏi ta có thể độ thêm miếng ốp đó không ah?
@tuansaigonpart: vâng thanks bác nhé, mẫu bác ốp cũng đẹp lắm ạ

bác Kutu tính ở bên đó mấy năm mà chăm sóc vợ 2 kỹ và kỳ công thế ? theo em thì trẻ nên phủ carbon hoặc dán carbon cho thời trang. ốp gỗ hơi già. nếu ốp nên chọn lại gỗ có màu giống của Mer, theo quan điểm của em thì chiếc camry trong hình bác tuấn post có thể là làm tỷ mỉ tinh xảo nhưng xét về gu thẩm mỹ áp dụng cho bác (tuổi còn trẻ) thì ko nên làm như vậy, trông rất già.

Tập Lái
3/3/10
14
0
0
Bac Tuan oi, minh dang di xe cảmy 2,5 2010, bac op van go cho minh duoc ko. Cho minh hoi la Bac op go hay la Bac son gia go vay.