Hạng B2
22/7/13
135
173
43
Tui buồn ngủ, tui dừng để chớp mắt cho tỉnh. Có nước suối không cho xin một chai đi

• Like
Reactions: Captiva.oto
Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
cãi là cái éo gì cho mệt..em hôm giờ bị mấy lỗi tào lao như vậy cứ chuẩn bị ghi âm sẵn, bước xuống chủ động chào "anh abc" rất to (để ghi âm) tiếp theo hỏi luôn "thưa anh abc, em bị lỗi gì ?" (không hỏi anh dừng xe tôi có lỗi gì ?), xxx sẽ lí nhí lỗi abc hoặc nói kiểm tra hành chính, nếu xxx lí nhí (để lập lờ) thì em giả đếc kêu xxx nhắc lại hoặc cố tình hỏi ngược lại "em bị lỗi xyz đúng không anh" hỏi thật to rõ (để ghi âm) trúng thế này thì xxx chỉ có ừ hoặc không ừ. Nếu ừ thì đưa giấy tờ 2 tay rất nghiêm túc.."dạ dái tờ em đủ các món 1,2,3 đây, anh lập biên bản đúng lỗi như anh đã nói để em về đóng phạt để lần sau nhớ không vi phạm"

hehe..vô thế này tay xxx sẽ xào xào giấy tờ như xào bài tiến lên miệng sẽ hỏi "giờ tính sao", "dạ, em sai thì anh viết biên bản về đóng phạt cho nhớ, còn không thì anh có thể nhắc nhở kiểm tra hành chính cũng được mà" (cái này vừa đấm vừa xoa)

ngay lập tức giấy tờ sẽ về tay em kèm cái vô vai chào thân ái quyết thắng.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
hôm rồi em đi lê lợi đèn xanh cho phép rẽ trái, trong khi đi thẳng đèn đỏ...tà tà qẹo thì các anh bay theo bắt em vô..quy chụp em vượt đèn đỏ..
em hỏi lại rất to "vượt đèn đỏ hả anh"
xxx thấy nói hớ liền sửa chữ "qeo trái khi đèn đỏ, biết không".
em "ủa dz65y hả, em thấy đèn rẽ trái xanh nên qẹo mà, còn đèn đỏ để đi thẳng, mà thôi anh nói vậy thì anh lập em cái biên bản đúng gì anh nói vậy"
Miệng nói tay trình giấy tờ đủ, xxx làm vẻ săm soi giấy rất kỹ, lấy đèn pin ra quơ qươ kiểm tra bằng lái nhưng miệng cứ nói liên tục "giờ tính sao".
Lúc đó em giả bận rộn nói chuyện điện thoại, xong quay lại hỏi móc "viết biên bản xong chưa anh, để em ký rồi đi"
hehe..xxx làm bộ hỏi mượn chứng minh kiểm tra xào xào thêm 1-2 cái rồi trả và nhấn nút biến

Hạng B2
9/12/11
231
223
43
Theo ý của em thì việc CSGT chặn xe bác trong trường hợp này và cho đi là hoàn toàn bình thường, chẳng có gì đáng phê phán cả.
Lane dừng của cao tốc cho phép DỪNG KHẨN CẤP, chứ KHÔNG CHO PHÉP DỪNG BÌNH THƯỜNG, nên việc CSGT đến để xác minh xem bác có thật sự khẩn cấp hay không là hoàn toàn hợp cả tình lẫn lý.
Việc thế nào là khẩn cấp thì như bác đã trình bày, họ cho đi có nghĩa là họ đồng ý đó là khẩn cấp. Em không đồng ý với bác câu "khẩn cấp thế nào là việc của tôi". Họ có quyền biết điều đó.

Nếu dừng, mà thật sự không "khẩn cấp" - kiểu dừng để hóng gió ngắm cảnh, thì CSGT có quyền phạt.

Hạng C
4/4/15
810
1.370
93
48
Ở đây là đường dẫn vào cao tốc, kể cả không gặp sự cố gì mình cũng có thể dừng lại kiểm tra máy móc, áp suất lốp v..v trước khi vào cao tốc mà !

• Like
Reactions: TheShinichi
Hạng B2
9/1/15
446
1.993
93
44
Theo ý của em thì việc CSGT chặn xe bác trong trường hợp này và cho đi là hoàn toàn bình thường, chẳng có gì đáng phê phán cả.
Lane dừng của cao tốc cho phép DỪNG KHẨN CẤP, chứ KHÔNG CHO PHÉP DỪNG BÌNH THƯỜNG, nên việc CSGT đến để xác minh xem bác có thật sự khẩn cấp hay không là hoàn toàn hợp cả tình lẫn lý.
Việc thế nào là khẩn cấp thì như bác đã trình bày, họ cho đi có nghĩa là họ đồng ý đó là khẩn cấp. Em không đồng ý với bác câu "khẩn cấp thế nào là việc của tôi". Họ có quyền biết điều đó.

Nếu dừng, mà thật sự không "khẩn cấp" - kiểu dừng để hóng gió ngắm cảnh, thì CSGT có quyền phạt.

Em chả dại đứng ngắm cảnh trước mặt CSGT :)

Nếu như mà có CSGT chạy đến hỏi han cần gì giúp đỡ thì tốt ...đằng này ...canh em đi tới thì bước ra chỉ gậy và chỉ có mỗi "có biển cấm dừng, cấm đỗ", "xuất trình giấy tờ"

Nếu mà tài xế đưa ra lý do CSGT không thấy đó là "khẩn cấp" theo suy nghĩ của họ thì phải bị phạt ?

Hạng B2
9/12/11
231
223
43
Yes, ý em là mình hãy trung thực với bản thân trước đã. Khẩn cấp hay không trước tiên là mình phải biết. Ít ra bản thân mình phải thấy đó là khẩn cấp trước.
Chứ nếu theo suy nghĩ cứ dừng lại, có chuyện gì thì bịa ra 1 lý do gì đó để nói là Khẩn cấp, thì em không tán thành.
Việc CSGT kiểm tra trong trường hợp này em tán thành (chưa bàn đến cho đi hay không), đây vẫn là trách nhiệm của họ và họ đang làm đúng. Nếu không thì lane dừng khẩn cấp này loạn mất.

Hạng C
4/4/15
810
1.370
93
48

Giả dụ như lúc đó tinh thần tx không được ổn định, ngừng lại ngắm cảnh cho thư thái rồi đi tiếp e thấy cung hợp ní mà ! :3dcuoi:

• Like
Reactions: Captiva.oto
Hạng C
4/4/15
810
1.370
93
48
Em chả dại đứng ngắm cảnh trước mặt CSGT :)

Nếu như mà có CSGT chạy đến hỏi han cần gì giúp đỡ thì tốt ...đằng này ...canh em đi tới thì bước ra chỉ gậy và chỉ có mỗi "có biển cấm dừng, cấm đỗ", "xuất trình giấy tờ"

Nếu mà tài xế đưa ra lý do CSGT không thấy đó là "khẩn cấp" theo suy nghĩ của họ thì phải bị phạt ?
Nhiều khi bác muốn trêu ngươi thì sao ?! :3dcuoi:

Hạng B2
9/1/15
446
1.993
93
44
Giả dụ như lúc đó tinh thần tx không được ổn định, ngừng lại ngắm cảnh cho thư thái rồi đi tiếp e thấy cung hợp ní mà ! :3dcuoi:

cẩn thận nha bác à ...mắc công mấy ảnh lo lắng cho bác kêu cấp cứu cho bác và cứu hộ cho xe :)

• Like
Reactions: thuongvu