Tập Lái
10/12/16
6
0
3
42
Chào các anh,
nhờ các anh có kinh nghiệm tư vấn giúp em trường hợp xe orlando 2011 của của em cứu đi trời mưa hoặc sau khi rửa xe thì máy lạnh khong bắt lốclạnh. Phải để khô máy nóng tắt đi khởi động lại thì mới bắt lanh. Đe qua đêm thì sáng ra phải ro da nóng máy một lúc mới bắt lốc lạnh.
em cảm ơn

Tập Lái
10/12/16
6
0
3
42
Phần này bộ phận cảm biến nhiệt độ dàn lạnh bị lỗi rồi, có thời gian bác ghé bên em kiểm tra thực tế thế nào
OK anh, bên anh thứ 7 có làm buổi chiều khong để mình ghé. Tks anh!

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các anh,
nhờ các anh có kinh nghiệm tư vấn giúp em trường hợp xe orlando 2011 của của em cứu đi trời mưa hoặc sau khi rửa xe thì máy lạnh khong bắt lốclạnh. Phải để khô máy nóng tắt đi khởi động lại thì mới bắt lanh. Đe qua đêm thì sáng ra phải ro da nóng máy một lúc mới bắt lốc lạnh.
em cảm ơn
Chào bác. hiện tượng của xe bác theo em nghĩ bác cần kiểm tra hai vi trí, đó là cảm biến nhiệt độ ngoài trời, nó được bắt ở góc kề đèn gầm trái, có lẽ con cảm biến nhiệt độ này nó đang bị trục trặc khi bị ướt nó sẽ không hoạt động, do vậy nó sẽ không đóng relay để lốc lạnh hoạt động, hai bác cần siết lại hộp cầu chì trong khoang động cơ lại, vi em cũng đã gặp trường hợp này vài ba lần rồi chỉ cần siết lại hộp cầu chì là ok, bác cần hỗ trợ về kỹ thuật xin hay alo em 0932 746 748 em sẽ hỗ trợ bác, hoặc bác có thể truy cập trang Web: http://giadinhauto.com/

Tập Lái
25/9/09
31
7
8
52
HCM
Chắc xe bác bị hư cảm biến nhiệt độ. bác đến hãng ktra là OK ah. Thay cảm biến khoảng 1 chai.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chắc xe bác bị hư cảm biến nhiệt độ. bác đến hãng ktra là OK ah. Thay cảm biến khoảng 1 chai.
Cái cảm biến nhiệt độ ngoài trời khoảng 350-400k là cùng thôi ko cao như vậy đâu bác.