Tập Lái
8/7/19
3
0
1
49
chính xác, mấy cái tạo mùi la rước ung thư âm thầm
Nếu bạn mua tinh dầu có nguồn gốc rõ ràng, tinh dầu nguyên chất đảm bảo chất lượng thì bạn yên tâm. Nó tốt cho Sk của bạn và những ng ngồi trên xe bạn.

Tập Lái
13/5/19
2
0
1
38
Phú Nhuận
View attachment 1959506
Các bác ở đây có ai sử dụng máy lọc không khí ô tô chưa nhỉ? Cho em xin ý kiến với. Em đang tính mua 1 cái để trong xe. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ anh em với![pagebreak][/pagebreak]

Em nghe quảng cáo là máy lọc không khí trên ô tô có thể dùng để khử mùi xăng, dầu, kháng khuẩn và các loại mùi hôi ẩm bên trong nội thất. Nhưng không biết hiệu quả có đúng như vậy không? Máy có xứng đáng với giá tiền không? Chạy xe bình thường cho gia đình thì có nên mua máy không hay chỉ cần bỏ cà phê với gói mùi thơm là đủ rồi?
e thường xài combo này khi xe có mùi:
1/ Rửa xe, hút bụi trong xe
2/ Khử mùi bằng chai nano bạc của VN
3/ Mỗi tuần bỏ 1 mùi (cafe hạt rang, trái thơm, lá dứa,...) hoàn toàn thiên nhiên, ko gây hại tới bé con của em

Tập Lái
21/5/19
8
1
1
mình cũng sài cái máy khử ion + mùi gì đó của Sharp .nói chung an tâm sài thôi chứ mấy cái này khó kiểm chứng lắm .
Còn mấy cái tinh đầu với mùi hương gì đó mình chả bao giờ dùng .vì nước hoa tinh dầu nào chả có Benzen . chất đó cực độc nếu ở trong nắng nóng hít vào .hít cho sướng mũi thôi . ung thư chết .
đúng rồi anh ơi, mấy chất được quảng cáo như tạo mùi thiên nhiên, dầu thơm, tinh dầu gì đó toàn là chất tạo mùi hóa học có pha thêm benzen nên nguy hiểm cực kì. Bữa e có đọc bài này báo Tuổi Trẻ viết nên sợ luôn mấy cái tạo mùi thơm. https://tuoitre.vn/benzene--sat-thu-tham-lang-595088.htm

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Mình lót dép hóng chung , hổm rài ít đi , mà cứ lấy đi chở em gái hay vợ là 2 người xây xẩm mặt mày , la ó mùi xe kinh quá , mình thì ko ngửi đc mùi xe là gì nhưng cảm thấy là đi 1 chuyến xong về là hơi nhức đầu nhẹ :(

Hạng B2
20/4/19
129
1.204
93
View attachment 1959506
Các bác ở đây có ai sử dụng máy lọc không khí ô tô chưa nhỉ? Cho em xin ý kiến với. Em đang tính mua 1 cái để trong xe. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ anh em với![pagebreak][/pagebreak]

Em nghe quảng cáo là máy lọc không khí trên ô tô có thể dùng để khử mùi xăng, dầu, kháng khuẩn và các loại mùi hôi ẩm bên trong nội thất. Nhưng không biết hiệu quả có đúng như vậy không? Máy có xứng đáng với giá tiền không? Chạy xe bình thường cho gia đình thì có nên mua máy không hay chỉ cần bỏ cà phê với gói mùi thơm là đủ rồi?

1. Không khí ngoài trời sao không lấy vào mà dùng, sao lại phải khử? Máy này có khử dc CO2 -> thành Oxy k?
2. Nguyên tắc của khử mùi là lấy mùi ra chứ k phải thêm mùi mới vào để át mùi cũ

-> Vậy nên:
1. thỉnh thoảng lấy gió ngoài nếu cảm thấy cần khí
2. Vệ sinh sạch sẽ nội thất, hạn chế ăn uống gây mùi trong xe, lâu lâu đem xe phơi nắng & hé kiếng ra

Em hết :)

• Like
Reactions: timtom and van anh1
Hạng B2
4/1/08
170
379
63
Em dùng loại Sharp không lõi lọc giá tầm 1tr3. Nhưng ae khuyên nên mua loại có lõi lọc (2.xtr) thì sẽ tốt hơn.

Đợt rồi em khử mùi như: ói, thuốc lá, etc thấy khá hiệu quả...

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
1. Không khí ngoài trời sao không lấy vào mà dùng, sao lại phải khử? Máy này có khử dc CO2 -> thành Oxy k?
2. Nguyên tắc của khử mùi là lấy mùi ra chứ k phải thêm mùi mới vào để át mùi cũ

-> Vậy nên:
1. thỉnh thoảng lấy gió ngoài nếu cảm thấy cần khí
2. Vệ sinh sạch sẽ nội thất, hạn chế ăn uống gây mùi trong xe, lâu lâu đem xe phơi nắng & hé kiếng ra

Em hết :)
Lọc bụi là chính bác ơi! Lấy gió ngoài cũng bụi và mùi khó chịu nếu đi qua những chỗ nặng mùi. Hoặc nhiều xe chạy thì xác định luôn.