Tập Lái
10/8/18
8
4
3
34
Hồ Chí Minh
xetaitot.com
Hiện tại thì nhà mình đang dùng máy lọc không khí của Xiaomi. Nói chung khử mùi, khử bụi cũng ok.
Lúc trước mua tầm 3 triệu để trong nhà.
Nhưng dành cho xe hơi, xe tải, xe khách thì chưa thử hay chưa tận mắt thấy.
Mình có một khách mới mua một em xe tải Hyundai HD120SL 8 tấn thôi mà ổng cũng hỏi gắn lọc mùi lọc không khí. Vì ổng chở vợ theo để thu tiền hàng. Hoặc quả quá thì chở con vợ nhỏ.

Tập Lái
4/7/19
3
0
1
29
Hôm trước mình có mua cái máy lọc không khí & khử mùi của HG. Nghe bạn xài rồi giới thiệu kêu ok lắm nên mua 1 cái dùng thử. Chứ trên mạng quảng cáo nhiều mà mua thì không xài được phí tiền. Lúc đầu cắm vô cũng bình thường nhưng hôm sau nhà có tiệc nên có mua mấy món ăn về như lẩu bò vừa bỏ lên xe hôi gì đâu nhưng 1 chút là hết mùi. Test với mùi thuốc lá cũng ok lắm.

Mua chỗ này mới chính hãng nha: https://maylockhongkhihg.com

Tập Lái
2/3/16
10
7
3
36
Hiện tại thì nhà mình đang dùng máy lọc không khí của Xiaomi. Nói chung khử mùi, khử bụi cũng ok.
Lúc trước mua tầm 3 triệu để trong nhà.
Nhưng dành cho xe hơi, xe tải, xe khách thì chưa thử hay chưa tận mắt thấy.
Mình có một khách mới mua một em xe tải Hyundai HD120SL 8 tấn thôi mà ổng cũng hỏi gắn lọc mùi lọc không khí. Vì ổng chở vợ theo để thu tiền hàng. Hoặc quả quá thì chở con vợ nhỏ.
E tưởng con xiaomi chỉ lọc bụi mà bác, có lọc mùi đâu

Trước không biết thế nào nhưng cũng mua 1 con Sharp IG-GC2E dùng trên ô tô nhưng nói thật là không thấy cải thiện gì thì phải. Rất khó kiểm chứng. Đang tính mua con khác và có 1 vài thông tin hữu ích xin chia sẻ khi lựa chọn máy lọc không khí ô tô là:
  • Chọn loại có màng lọc HEPA để đảm bảo lọc bụi siêu mịn PM 2.5
  • Chọn loại có màng lọc carbon và than hoạt tính để lọc mùi thuốc lá và thức ăn.
Còn mấy loại sử dụng công nghệ ion thì thực tế dùng mình thấy ko hiệu quả để lọc bụi và mùi. Còn công nghệ ozone thì hàm lượng lớn khi hít vào có thể khiến bạn bị kích thích họng, khó thở và làm hỏng phổi. Thế nên để đảm bảo an toàn thì tốt nhất chỉ nên chọn loại máy lọc có màng HEPA và carbon, than hoạt tính là ổn.
Các bác tham khảo thêm ở bài viết mình copy trên mạng: Top 6 máy lọc không khí ô tô tốt nhất dưới 5 triệu.

Chỉnh sửa cuối: