Tập Lái
7/11/14
24
29
23
46
Không hiệu quả đâu Bác, không khí nếu lọc phải lọc ở đầu vào, inlet, chứ vào trong xe rồi thì không có tác dụng đâu, định kỳ vệ sinh thay lọc điều hòa như hãng yêu cầu, thỉnh thoảng lấy gió ngoài hoặc mở cửa cho nắng với kkhi vào làm khô, thích thì bỏ gói hạt cafe cho hút mùi.

Tập Lái
12/4/19
5
1
3
39
Em mua cái máy hiệu Hyundai trên shopee có 400 mà xài cũng thấy ổn, các máy có chung nguyên tắc là hút khí vào > qua màng lọc hepa > thải khí sau lọc nên chủ yếu khử mùi thuốc lá, mùi hôi chứ lọc bụi bẩn thì nên thay lọc máy lạnh thường xuyên.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Trước không biết thế nào nhưng cũng mua 1 con Sharp IG-GC2E dùng trên ô tô nhưng nói thật là không thấy cải thiện gì thì phải. Rất khó kiểm chứng. Đang tính mua con khác và có 1 vài thông tin hữu ích xin chia sẻ khi lựa chọn máy lọc không khí ô tô là:
  • Chọn loại có màng lọc HEPA để đảm bảo lọc bụi siêu mịn PM 2.5
  • Chọn loại có màng lọc carbon và than hoạt tính để lọc mùi thuốc lá và thức ăn.
Còn mấy loại sử dụng công nghệ ion thì thực tế dùng mình thấy ko hiệu quả để lọc bụi và mùi. Còn công nghệ ozone thì hàm lượng lớn khi hít vào có thể khiến bạn bị kích thích họng, khó thở và làm hỏng phổi. Thế nên để đảm bảo an toàn thì tốt nhất chỉ nên chọn loại máy lọc có màng HEPA và carbon, than hoạt tính là ổn.
Các bác tham khảo thêm ở bài viết mình copy trên mạng: https://maylockhongkhioto.vn/co-dang-bo-tien-ra-de-mua-may-loc-khong-khi-o-to-khong/
Bạn còn xài máy này ko? ko xài thì để lại mình nhé.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Máy lọc của Sharp là loại "PCI", muốn biết rõ thì có thể search trên google
Vì trên xe hơi chủ yếu là mùi ẩm nấm mốc và đôi khi là mùi thức ăn hay mùi trong cốp xe. Vì vậy mình nghĩ chỉ cần 1 cái máy PCI là đủ, còn loại xài HEPA thì cũng tốt nhưng khoảng 5 năm thì mới cần thay tấm lọc HEPA này, giá cả cũng ko phải đắt lắm.

Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
em đã đặt 1 cái
mai hang tới Sài Gòn em review bác
Mà thằng toglo này mình k tìm được linh kiện thay thế,bạn biết chỗ nào bán k, hiện tại mình mới thấy thằng honeywell có linh kiện thay thế, mình đang phân vân 2 em nó