Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Máy nóng xe chạy cà giật, lựng khựng...là sao ạ?

Tất nhiên là bơm chìm ,nhưng lật ghế lên, thấy một miếng sắt tròn bắt vít xung quanh,có ống xăng lên và mấy đầu nối dây điện cho bơm và cơ cấu đo xăng,trên mặt bình xăng...Ấy là mình tưởng tượng ra thế..!

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Có chuyện!!! vì thằng mazda 323 đời này không có tiếng xì hơi khi mở nắp bình xăng. Pác thử mua 1 chai xúc béc và xúc bơm xăng (chai màu đen giá ~38ngàn) canh me lúc gần hết xăng (kim chỉ vạch đỏ) đổ dzô chạy đến khi báo đèn hết xăng rồi đổ đầy bình lại coi có hết bịnh ko nghen.

Baác coó hiình khoông pót leên cho ae tham khaảo nheé, SG mua oơở dđaâu vaâậy baác !? ui cha, caái baảng maã font cuủa tui biị sao theêế laày ! mong ae thoông caảm, ai bieêết caách khaác phuục chiỉ giuúp luoeên theêể nheé ! thank

Tập Lái
5/9/07
9
1
0

Túm lại là nó nằm ở trong bình xăng rồi, nhưng việc tháo nó ra có phải hạ bình xăng xuống không ạ hay chỉ cần tháo chế sau là được? Bác nào bít chính xác và có cả tấm ảnh chụp thì share cho em với nhé. Tks các bác.

Tập Lái
5/9/07
9
1
0

cái cơ hội ấy nhìu người chẳng muốn có đâu bác nhỉ...

Tập Lái
26/11/18
7
0
1
40
xe em isuzu trooper đời 2001 triêu chứng tương tự. chạy 1.5h trở lên là bị cà giật, có khi đạp ga thì máy khựng và có tiếng nổ lớn "bum" trong ống bô, giât cái cửa mình luôn. ai đã điều trị dứt điểm thì cho kq giúp với ah.