Tập Lái
10/2/15
8
1
3
39
Tình hình là con Mazda 6-2014 của em mới mua nhưng khi chạy nghe tiếng kêu rè rè bên cửa phía bên tài. Đêm vào hãng mấy lần rồi không hết. Bác nào biết bệnh này không chỉ giúp em ?

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Tình hình là con Mazda 6-2014 của em mới mua nhưng khi chạy nghe tiếng kêu rè rè bên cửa phía bên tài. Đêm vào hãng mấy lần rồi không hết. Bác nào biết bệnh này không chỉ giúp em ?
Lấy hết tất cả đồ ở trên xe ra (chai nước, chìa khóa, điện thoại, bao nilong...) rồi chạy, nếu còn thì mang hãng mắng vốn; nếu hết, thì lần lượt thử xem nó kêu như thế nào?
(thêm lưu ý, cái hộc để kiếng, cái hộc này rè thì ngồi chổ nào cũng nghe rè và nghe "không biết rè chổ nào luôn")
:3dcuoi:

Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Lấy hết tất cả đồ ở trên xe ra (chai nước, chìa khóa, điện thoại, bao nilong...) rồi chạy, nếu còn thì mang hãng mắng vốn; nếu hết, thì lần lượt thử xem nó kêu như thế nào?
(thêm lưu ý, cái hộc để kiếng, cái hộc này rè thì ngồi chổ nào cũng nghe rè và nghe "không biết rè chổ nào luôn")
Em giống bác bỏ cái kính ra là hết trơn luôn. Làm mấy anh thợ tìm đến khổ. hi hi.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Tập Lái
10/2/15
8
1
3
39
Các bác cho em hỏi định phủ nano liquimoly-carlack68 và phủ gầm. Loại này có tốt không ? Cho em xin ý kiến hay loại nào tốt hơn chỉ giúp em và cho em tham vấn cái giá

Hạng C
23/3/09
904
226
43
nhân câu hỏi của bác Duy M6, em cũng muốn hỏi là có cần chú ý cảm biến gì dưới gầm xe khi tháo ra để phủ gầm không?

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
nhân câu hỏi của bác Duy M6, em cũng muốn hỏi là có cần chú ý cảm biến gì dưới gầm xe khi tháo ra để phủ gầm không?
Chú ý: trước khi xịt gầm
Tháo bô
Che chắn các sợi dây dẫn
Vệ sinh sạch sẽ nơi cần phủ

Không đụng gì tới các cảm biến

Tập Lái
9/12/13
27
9
3

Hi bác, e hơi gà chút. Cho em hỏi cái hộc bác nói là cái nào nhỉ (cái em khoanh tròn bằng màu đỏ ở trên hay bằng màu xanh ở dưới)?

Attachments