Hạng C
10/8/11
727
5.470
93
Anh nào giờ bán con này chắc lỗ banh xác. Có người bạn mua đầu 2014 lăn bánh tầm 1.2 tỏi. Giờ chắc tầm 850. Mới 2 năm chạy chưa đến 20K lỗ gần 30%
Con em mua xe cuối 2013 (thuế còn 15%) hết 1.3 tỏi giờ bán đc 800 nên lỗ wá nói để chạy luôn :D

Hạng B1
13/11/11
72
15
8
Mọi thứ đều ổn. Ngoại trừ phanh tay e toàn quên hoặc k hạ:))
Nếu là phanh tay điện tử thì không cần hạ, chỉ cần thắt seatbelt, vô D và móm miếng ga là nó tự động hạ rồi sau đó đạp ga và phóng thôi bác ạ!

Tập Lái
14/8/16
9
3
3
30
Nếu là phanh tay điện tử thì không cần hạ, chỉ cần thắt seatbelt, vô D và móm miếng ga là nó tự động hạ rồi sau đó đạp ga và phóng thôi bác ạ!
Oh vậy ạ. E cứ lo. Vừa lấy xe đc có ten day

Hạng B1
13/11/11
72
15
8
Oh vậy ạ. E cứ lo. Vừa lấy xe đc có ten day
Xe này cũng có nhiều điều thú vị lắm, bác cứ lôi cuốn Manual ra đọc là biết tuốt.
Em là em máu dzọc phá nên đọc cuốn tiếng Việt của anh Hải dịch và cả cuốn gốc tiếng Anh luôn để biết anh Hải cắt những chức năng nào và thêm vào những chức năng nào.
Chúc bác tận hưởng những phút giây đầu đời của xế iu nhé! :3dup:

Tập Lái
14/8/16
9
3
3
30
Xe này cũng có nhiều điều thú vị lắm, bác cứ lôi cuốn Manual ra đọc là biết tuốt.
Em là em máu dzọc phá nên đọc cuốn tiếng Việt của anh Hải dịch và cả cuốn gốc tiếng Anh luôn để biết anh Hải cắt những chức năng nào và thêm vào những chức năng nào.
Chúc bác tận hưởng những phút giây đầu đời của xế iu nhé! :3dup:
Thanks b! Tính em lấy xe về là start and run. Lười đọc lắm :D

Tập Lái
23/7/15
3
2
3
34
Các cụ đang nhầm chút nhé. Tất cả các bản CX5 đều không có lẫy số sau vô lăng. Nó chỉ có bán tự động và chế độ sports thôi

• Like
Reactions: goal1512
Hạng D
29/3/16
2.036
2.706
113
46
Con này mình thấy chức năng thừa có lẽ là idle stop. Cứ lên xe là mình tắt nó đi. Dừng có chục giây nó cũng tắt bớt máy gì đấy, khi chạy thì nó lại phải đề lại khiết xe giựt giựt mới chạy rất không thích. Còn lại mọi thứ đề ổn

hôm bữa gặp chú Fortuner bản TRD chạy ngổ ngáo, Ghét quá bật qua Sport đạp ga vượt qua chú ấy cho bõ ghé. Thấy chú ấy cũng ráng theo được vài giây xong đành ngậm ngùi hửi khó he he. 2.5L chế độ Sport chạy bá cháy

• Like
Reactions: Marines
Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Con này mình thấy chức năng thừa có lẽ là idle stop. Cứ lên xe là mình tắt nó đi. Dừng có chục giây nó cũng tắt bớt máy gì đấy, khi chạy thì nó lại phải đề lại khiết xe giựt giựt mới chạy rất không thích. Còn lại mọi thứ đề ổn

hôm bữa gặp chú Fortuner bản TRD chạy ngổ ngáo, Ghét quá bật qua Sport đạp ga vượt qua chú ấy cho bõ ghé. Thấy chú ấy cũng ráng theo được vài giây xong đành ngậm ngùi hửi khó he he. 2.5L chế độ Sport chạy bá cháy

Mình thấy i-stop khá hay vì mình nhìn góc độ tiết kiệm và bảo vệ môi trường của tính năng này.
Bác không cần tắt đâu vì mỗi lần khởi động nó lại được tự động kích hoạt. Khi dừng xe bác đừng đạp thẳng chân phanh (cứ rà rà đừng đạp lút cán) thì i-stop nó không hoạt động.

• Like
Reactions: HaiVoX and vqhoang