Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Nếu là phanh tay điện tử thì không cần hạ, chỉ cần thắt seatbelt, vô D và móm miếng ga là nó tự động hạ rồi sau đó đạp ga và phóng thôi bác ạ!

Thêm nữa là phanh tay điện tử chỉ hoạt động (tức là chỉ kích hoạt) khi xe đang di chuyển với tốc độ từ dưới 05km/g nhe các bác. Điều này nhằm đảm bảo an toàn khi xe đang chạy mà có ai ngứa tay móc cái thắng tay điện tử.

• Like
Reactions: HaiVoX and vqhoang
Hạng B2
12/11/13
339
283
63
có bác nào có sách hướng dẫn của cx5 2.0 fl ko ạ? cho em xin

với lại có bác nào độ đóng mở cốp điện cho cx5 ở SG chưa?

Tập Lái
9/11/16
3
1
3
41
Các bác bình tĩnh, em có ý kiến sau:
Về giá Mazda TH em xác nhận là chính sách một giá, nếu bác là nhân viên TH khi mua xe bác sẽ đựoc giảm giá nhiều hơn ngừoi ngoài chính xác là tại thời diểm này nếu lấy CX5 2.0 giá là 1055-56tr và đứng tên mấy chiếc cũng được.

Còn bác không phải là nv của TH mua xe không nhờ nguoi trong TH đứng tên thì làm gì có giá đó.

Vậy nhe các bác!
Theo e thấy giá xe lên xuống theo tháng nhé các bác. e mới lấy hồi cuối tháng 10 2016 giá là 1055
còn giời thi lên giá lại rồi. lý do trước đây e đã mua của TH 1 lần rồi nên bớt được giá chút

Hạng D
1/8/13
1.150
1.145
143
Dạ, e viết hơi bị gật ngắt đoạn là vì có bệnh mổ cấp cứu nên không liền mạch được, mong các bác thông cảm, rời khỏi bv e sẽ viết tiếp ạ!
Cho e xin nhận xét của bác về độ ồn / cách âm và chất lượng chơi nhạc bass treble của bản này đc ko ạ ??

Hạng B2
3/7/11
204
446
63
em nghĩ giá lên xuống do thay đổi tỷ giá thôi bác.... với lại TH có nhiều trương trình khuyến mãi ác nên giá ngon hơn

Hạng B1
10/12/07
62
42
18
49
Cho e xin nhận xét của bác về độ ồn / cách âm và chất lượng chơi nhạc bass treble của bản này đc ko ạ ??
Về cách âm, nếu bác chạy bác sẽ thấy: ồn gầm do vỏ cứng, cách âm cánh cửa chưa tốt, (nên làm cách âm cánh) kính cửa sổ mỏng quá (khả năng cách âm cũng giảm). Cá nhân em thấy tốt hơn một số dòng tương đương em đã chạy.
Về âm thanh: chất lượng loa ok, nhưng do đầu dvd hàng tung của nên loa ko phát huy hết, với lại HT âm thanh này chỉ nghe hay khi tăng mức âm lượng trên 12, dưới đó thì phải có loa sub hỗ trợ, nếu ko thì tiếng bass rất yếu
Trên đây làm cảm nhận của em sau khi xe em lăn bánh đc hơn 1.000km

• Like
Reactions: lovecar88
Tập Lái
10/12/12
13
8
3
em mới ký HĐ đầu tháng 12 nên được giảm thêm 27 củ, em lấy bản AWD-2.5

Tập Lái
10/12/12
13
8
3
Về cách âm, nếu bác chạy bác sẽ thấy: ồn gầm do vỏ cứng, cách âm cánh cửa chưa tốt, (nên làm cách âm cánh) kính cửa sổ mỏng quá (khả năng cách âm cũng giảm). Cá nhân em thấy tốt hơn một số dòng tương đương em đã chạy.
Về âm thanh: chất lượng loa ok, nhưng do đầu dvd hàng tung của nên loa ko phát huy hết, với lại HT âm thanh này chỉ nghe hay khi tăng mức âm lượng trên 12, dưới đó thì phải có loa sub hỗ trợ, nếu ko thì tiếng bass rất yếu
Trên đây làm cảm nhận của em sau khi xe em lăn bánh đc hơn 1.000km
nếu ồn do kính thì pó tay hả bác? ồn do tôn cửa, do gầm thì có thể lót cách âm, so với GLK thì sao hả bác? được 8-10 ko? em đã từng đi GLK tuyến SG-BMT nên cũng ít nhiều cảm nhận tốt về GLK.

Hạng D
1/8/13
1.150
1.145
143
nếu ồn do kính thì pó tay hả bác? ồn do tôn cửa, do gầm thì có thể lót cách âm, so với GLK thì sao hả bác? được 8-10 ko? em đã từng đi GLK tuyến SG-BMT nên cũng ít nhiều cảm nhận tốt về GLK.
Bác đg di bản cx-5 awd àh ? Xe cách âm tốt ko bác ? ( độ ồn vỏ bánh xe khi đi vào đường xấu ?? Và tắt hết nhạc đi, khi đi ngoài đường có nghe thấy tiếng vọng vào ko ợ ?)
cảm giác lái và chất lượng nghe nhạc sao bác ?