Thảo Luận Mazda Tribute

Hạng B2
25/2/08
186
1
0
Em có ông hàng xóm mới có chiếc Mazda Tribute cũ (rất giống Ford Escape). Có bác nào biết nhiều thông tin về chiếc xe này không

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53
RE: Mazda Tribute

Y Ford Escape, mà Ford bây h là sếp của Mazda mà.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Ford Escape có tên gọi khác là Mazda Tribute đó bác. Tụi này anh em ''cùng cha khác ông nội" nên bùm bùm chéo tùm lum gây ra hậu quả là vừa có Ford Escape vừa có Mazda Tribute. Cái sự tùm lum này tới năm 2008 mới được giải quyết dứt điểm chỉ còn Ford Escape. Cái này cũng na ná vụ Toyota Camry và Daihatsu Altis bên Toy đó.

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Trích đoạn: hoangkha8487

Ford Escape có tên gọi khác là Mazda Tribute đó bác. Tụi này anh em ''cùng cha khác ông nội" nên bùm bùm chéo tùm lum gây ra hậu quả là vừa có Ford Escape vừa có Mazda Tribute. Cái sự tùm lum này tới năm 2008 mới được giải quyết dứt điểm chỉ còn Ford Escape. Cái này cũng na ná vụ Toyota Camry và Daihatsu Altis bên Toy đó.

Xin lỗi bác, cho em hỏi bác lấy đâu ra thông tin là Mazda Tribute không có phiên bản 2008 vậy hả bác. Xin nói là Mazda Tribute còn có cả phiên bản Hybird 2008 đấy ạ.
Mazda là Mác xe Nhật thuộc sở hữu của tập đoàn Ford giống như Lincoln , Mercury ... . Và các sản phẩm chiến luợc luôn được áp dụng triệt để .

Đây là 2008 Mazda Tribute s Grand Touring 4WD :
Mazda Tribute

Mazda Tribute

Mazda Tribute

Đây là 2008 Mercury Mariner V6 4x4 :
Mazda Tribute

Mazda Tribute

Mazda Tribute

Đây là 2008 Ford Escape XLS 4WD AT
Mazda Tribute

Mazda Tribute

Mazda Tribute

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/2/08
186
1
0

Sao lại có sự giống nhau 1 cách quá đáng như thế nhỉ? Hèn chi em để ý thấy Mazda 323 đời 2002-2003 và Ford Laser cùng chạy ở VN cũng rất giống nhau (chỉ khác cái đèn, còn từ cái dáng xe cho đến tay nắm, gương hậu,nội thất, táp lô đều y chang nhau). Vậy ra Mazda cũng thuộc quyền sở hữu của Ford.
Bác Quoc Viet rành về xe cộ thật, em xin bái phục bác.;)

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Bác đừng tâng em lên mây thế bác . Ở đây có nhiều bác giỏi lắm , em chỉ là Newbie mà thôi

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Sorry, em bị "hố" hàng rồi các bác ạ, đọc có 1 article mà quên đối chiếu với các nguồn khác. Thanks bác Việt nhắc nhở. Mà sao tụi Mazda nó khoái làm xe FWD quá vậy nhỉ. Ngay cả thằng Tribute này cũng có phiên bản FWD nữa??? Nói thật lái xe FWD em không thix nó lắm, nó có vẻ lì lì thế nào đó, không bốc như xe RWD.

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Em kô phải chuyên gia, nhưng theo cách nghĩ của em thì FWD có cái ưu điểm, tại nó là bánh dẫn động và bánh dẫn hướng , nên khi lực kéo sinh ra truyền xuống bánh trước , thì sẽ có ưu thế hơn chăng ??? .
Nhưng xét cho cùng mà nói, cái nào cũng có ưu thế cả .

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Em xin tham gia "tám" một tí.
Mazda Tribute V6 ( máy 3.0L) ở trên thì đúng là sinh đôi với Ford Escape 3.0L ( sử dụng chung máy) NHƯNG Mazda Tribute 2.0L ( máy thẳng hàng, 4 xy - lanh) thì là Nhật 100% bác ợ.
Từ 2005 thì có phiên bản Tribute 2.3L (tương tự Escape 2.3L) nhưng chỉ có số tự động thôi.
Cả Tribute và Escape đều có nút 4x4 mà bác?! hoặc bác để chế độ tự động củng được....còn hơn là bác vặn sang chế độ FWD?! ( tiết kiệm xăng không chênh lệch nhiều đâu)