Hạng B2
19/11/05
227
1
18
Hà Nội
RE: Mazda323 với Spectra E nào đây các Bác ơi?

Theo quan điểm của em thì cần xem xét chất lượng chứ không nên quan tâm đến nhãn hiệu. Hoa hậu mà già quá thì cũng không thích lắm các bác nhỉ.
Theo em thì xe nào đi cũng phải bảo hành và bảo dưỡng, tất nhiên là đối với các thiết bị đến thời kỳ là phải thay thế mới. Nếu xe đi khoảng 5 năm và hơn 8 vạn km thì sẽ phải trung tu rồi, như vậy sẽ mất một khoản tiền khá lớn. Chưa nói là sau khi bảo dưỡng và thay thế sẽ không còn được tốt bằng zin theo xe nữa. Nếu bác mua được xe đi đúng 2 năm, như vậy là bác sẽ được đi khoảng 3 năm nữa mà không cần phải vất vả với cái phương tiện của mình. Đến thời điểm đó, bác sẽ có nhiều lựa chọn để đổi xe khác. Còn Maz323 sản xuát năm 2000 thì đến năm 2011 sẽ khó bán lắm.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: npt

Trích đoạn: lovecars

Trích đoạn: npt

Spectra em chạy đến 140 rồi bác ạ, vẫn ổn :)
Bác nào cũng vote cho 323,có mỗi mình em với bác bàn về Spectra.:(Sẵn tiện bác cho em hỏi thêm là nghe nhiều bác chê em này mông xệ:D.Bác thấy thế nào?Có cần thiết fải nâng mông em nó ko?
Em này mông xệ thật bác ạ, nhưng em nghĩ nâng mông lên nhìn nó chổng nhổng thế nào í, chỉ đẹp khi đủ tải nhìn bớt xệ, nhưng khi chở 2 người thì nhìn như xe chêm nhíp chở thêm hàng, xấu nên theo em không nên nâng mông em nó lên đâu ạ. Xe em thuờng chạy 2-3 nguời em thấy cũng không đến nỗi.

Em thấy mấy bác í cứ xe Nhật mà khen, em chạy Spectra này thấy cũng ổn bác ạ :)
Em thì chưa chạy Spectra nhưng thấy kiểu dáng cũng ko đến nỗi nào.Chất lượng thì cũng chưa nghe ai than fiền gì nhiều nhưng chắc do đeo mác Kim Chi nên cùng số fận với em Mất nết.:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Mấy mợ mà xệ cũng đôn, xe xệ mông thì đôn phuộc, đôn lốp hay độ thêm nhíp= Y chang Xe tải tha hồ chở:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Nếu là em, em lụm Spectra khỏi lăn tăn :)

Sau đó chở vợ cả đi mà tận hưởng nhé :D

Mà Spectra máy lạnh cực tốt nhe bác, lạnh teo luôn đó :)

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Trích đoạn: phantan

Mấy mợ mà xệ cũng đôn, xe xệ mông thì đôn phuộc, đôn lốp hay độ thêm nhíp= Y chang Xe tải tha hồ chở:D

Hồi trước bác LPL có em Spectra đôn đít lên kìa, các bác kiếm lại bài cũ mà coi. Không biết giờ bác ấy còn đi không, bác LPL ui, vô cần-phơm cái đi

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng

Nhân chứng Spec hay maz 323 đây :Trả maz 323 13,5 ngàn họ không bán, tức quá chơi spe 13,5 ngàn đi được 8 tháng bán lại 13,4 ngàn lỗ 100 cộng với 400 làm giấy tờ là lỗ 500 thằng Mỹ, thế mà các bác nói spec khó bán . Em sợ maz 323 khó bán thì có:D

Tập Lái
29/11/06
7
0
0

Bác ơi, em chưa đi Maz bao giờ, nhưng em Spec thì chạy cũng ổn lắm . Chỉ tội bên trong hơi chật một chút và tầm nhìn bị hạn chế .
Dù sao thì dành 1 phiếu cho Spec.
Chúc bác sớm hoàn thành ước nguyện

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Trích đoạn: k11hgpilot

E cũng phải thú thật với các Bác là E thích xe của đất nước mặt trời mọc hơn. Đúng là nó hơi già!
nhưng E cần của bền. Chắc E chỉ lấy 1 vợ để chung thuỷ thôi nên cũng đang rất băn khoăn.
E ở HP bác nào có nhu cầu đổi xe M323 đời 2000 hoặc trẻ hơn càng tốt thì nhắn cho E với( ở HN cũng đc )
mà khoảng 200k(VND) thì quá tốt! thanks các bác nhiều!
Bác chắc nó có bền hơn ko, năm ngoái em có 1 con 323 đời 89, chạy thì ngon nhưng do cũ quá cũng hắt hơi sổ mũi suốt. Ko nặng đến mức nằm đường nhưng toàn cái ltj vặt khó chịu lắm

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Không biết bác ấy cưới được vợ chưa nhỉ?
Thật ra cưới em nào cũng được cả. Mà ít ai 1 mình nói lên hết cả ưu nhược của 2 em được, vì chỉ sở hữa có 1 em, còn may ra thì cưỡi được em kia, nhưng cưỡi thì làm sao biết tính nết nó ra sao??
Em đã từng sở hữu 323 nên có 1 vài lời:
1. Dáng xe thể thao hợp thời trang
2. Máy móc ít hỏng vặt (nếu hỏng cũng dễ sửa chữa)
3. Động cơ 1.6 =>tiết kiệm là cái chắc nhưng ngược lại xe rất bốc
4. Càng lớn tuổi nó càng ồn, xốc
................
Nói chung tầm 200 thì em này cũng là 1 lựa chọn tốt
Bác nào cho 1 vài cảm nhận về em Spec cái