Thảo Luận mazda6

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng
Hi, chào các Bác, tôi là thành viên mới tue của 4r. Tôi đang sử dung 1 em M6, muốn lắp 1 màn hình DVD, nhờ các bác tư vấn một số vấn đề: loại nào? lắp tại vị trí nào trên xe? giá?

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18
RE: mazda6

kính bác, 4rum mình cũng đã có 1 lần thảo luận rất sôi nổi về v/đ này, mời bác tìm các bài cũ xem lại. mong bác chọn được màn hình như ý.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Tôi đang muốn lắp bộ tay nắm mạ crome cho M6, có bác nào biết giá? và khi lắp có phải tháo cánh cửa ra không nhỉ?

vụ DVD thì có bác có thể lắp loại 1 màn hình phía trước hoặc có thể chơi thêm 2 màn hình cho hàng ghế sau...giá cả tuỳ loại, tuỳ hãng sản xuất....bác hỏi chung chung thế khó trả lời lém...

Vụ tay nắm của thì bác có thể tháo bộ của xe bác dổi lấy 1 bộ tương tự nhưng đã xi và các thêm 50$ hoặc bác nói với bác tít ấy, bác ấy có thể nhờ người mang bộ của bác đi xi, phí tổn là 500k, nhưng xe bác sẽ không có tay nắm cửa, khoá...trong một số ngày nhất định...còn bao nhiêu ngày thì chẳng thấy bác tít nói....:D

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Cám ơn bác Kebab, cai vụ DVD của M6 tôi thấy lắp vào phía truớc rất khó vì M6 không có khe cho đầu CD rời, không biết có phải lắp vào cái hộp trên mặt Taplo như của M3 không? Nếu vậy thì cái đầu đọc DVD sẽ phải để ở sau cốp?
Còn cái vụ tay nắm của mạ Inox tôi đã hỏi được 1 chỗ bán với giá 500K không biết là đắt hay rẻ? chứ không phải đem đi đổi các như bác kebab noi đâu.
Cám ơn bác nhiều, có gì xin chỉ giáo thêm.

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Thật đó, hình như ở 42 láng hạ thì phải, tôi đã hỏi kỹ rồi, sau khi lắp, minh đem cái tay nắm của mình về lắp vào cửa chuồng gà. Thằng bạn tôi cũng vừa lắp xong, trông khá đẹp, tôi đang xài cái miếng nhựa inox gắn ra ngoài mà, cai đo chán lắm, kéo mạnh tay là bung ra luôn, vì thế mới đang muốn thay. Bác có thể ra đó tham khảo, hình như trên 4r có anh em bảo của hàng đó bán đắt nên tôi muôn tham khảo giá truớc khi lắp.:D

...àh...cái bác nói chỉ là cái miếng nắm tay thui....iêm đang nói cả củ tay nắm cơ....giá đó thì bác chơi lun đi..suy nghĩ giề nữa...mà bác bảo chỉ khá đẹp thui là sao? Tốn 500k thì phải long lanh và hoành tráng chứ...

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Uh, có lẽ sẽ nghe bác kebab đi nộp học phí trong tuần này vậy.
Có ai biết gì về đèn xenon cho M6 không nhỉ? tôi thấy hiện nay có rất nhiều xe lắp loại bóng đèn màu xanh xanh rất sáng( kể cả xem máy) không biết có phải là bóng xenon? giá bao nhiêu nhỉ?

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Tay nắm đem đi xi chỉ mất khoảng 1 ngày thôi, rẻ hơn nhiều so với đổi ngang của saigon part. Bác m6ps hỏi được chỗ mua tay nắm inox rồi thì mua luôn đi, đồ của Saigon part đắt lắm, hôm nọ định mua mấy thứ ở đấy mà đắt lè lưỡi....nên chỉ mua 1 bộ che mưa mà tốn mất hơn 30US. Còn về màn hình DVD thì đã có bác Alonix lắp rồi, bác í lắp vào chỗ cái hộp đựng đồ ở trên táp lô í, bác có thể hỏi bác í vì bác í ở HN đấy, hay vào bài "Mazda 6 xem rồi bình luận" mà xem.