Tập Lái
10/9/04
11
0
0
53
Hà Nội
www.cardomain.com
[8D]Bác nào quan tâm tới Mazda hay M6 thi click cái link này xem qua em xe của tui rùi cho tôi xin chút ít ý kiến với!!!:)

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
RE: Mazda6_ Xem rồi bình luận

Link nào?????

Sorry, nhưng lúc post thì bác chưa đưa link lên, lần sau bác nên post trong 1 bài thôi, tránh tình trạng câu bài, và lan man trên diễn đạn

Về xe thì đẹp quá, bác cho biết tổng thiệt hại cho vụ âm thanh màn hình với

Tập Lái
10/9/04
11
0
0
53
Hà Nội
www.cardomain.com

Hai Nguyen xem đi, add link rồi đó, cái link thứ 2 đó
Oan cho tui qua:(, :mad:
Tại M6 không có khoang lắp màn hình lật, tui mới phải dùng chiêu này thôi. Hóa ra lại hay, Tổng "thiệt hại" có lẽ cũng chỉ bằng cái màn hình "ấn nút, lòi ra, rồi lật lên" gắn ở khay táp lô!!
Dù sao cung phải nói lời Thanks với bác:), đã bỏ thời gian ngó qua rồi cho lời nhận xét!!!
[8D]Please don't forget to vote !

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

mới nhìn em cứ tưởng bác gắn nguyên cái laptop trên đó chứ, bác kể chi tiết bác đi điện đóm thế nào cho anh em nghe với

Tập Lái
10/9/04
11
0
0
53
Hà Nội
www.cardomain.com

:) Đâu có đâu, để tui trình bày Apo nghe nhe!!! [8D] hi..hi. thích quá, lại có dịp ba hoa!!!!

Tui dùng cục converter chuyển từ điện 12V sang điện 110V.
Còn về âm thanh thì thuê cấy một đường audio vào âmli có sẵn của xe (Sủ dụng nút FM2 hoặc AM của xe) đường này được dùng để đưa âm thanh vào rùi đi ra các loa của xe. Đi thêm nguyên cả một đường hình từ trên đó chạy ngầm bên trong rồi đi xuống nằm trong hộp che cần số đó, dùng cái giắc 1 vào 2 ra chia đường đó thành 2 đường hinh
Còn hai cái LCD sau gối thì đơn giản hơn, chỉ phải chế lại hai cái gối thôi. Điện của nó bản thân đã là 12V nên việc còn lại chỉ là đi dây xuyên thẳng qua mút của ghế xuống tận dưới sàn. Cuối cùng thì cậy cái hộp dưới cần số và phanh tay rồi đấu đường AV từ cái DVD ở trên đi xuông.
Tự làm à nghe [&o], đảm bảo các bác không thể tìm thấy 1 sợi dây nào hết á, tại tui đi ngầm hết bên trong. Chỉ phải thuê cấy với làm lại hai cái gối thôi, gôi của xe thì cất đi. Mà cái gối mới này hay lắm, của xe toyota cresida chế lại, lại có thêm cả gật gù nữ chứ[8|]
Nói nhiều khô khan sợ làm các bác chán, tối nay tôi sẽ upload ảnh để phục vụ các bác, xem cho sinh động!!!![8|]

Bác độ con xe trông rất là cá tính, mà bác tự làm nữa mới là giỏi chứ. Bác ở đâu thế? chắc là không phải ở SG rồi? tiếc quá giá như có dịp xem tận mắt.

À mà bác quên cho biết "tổng thiệt hại" là bao nhiêu nhỉ?

Tập Lái
10/9/04
11
0
0
53
Hà Nội
www.cardomain.com

Trời ơi, con xe của 4 bánh ngầu quá à nghe, tới 8 cái bánh lận. :) Đùa tí thôi cái ảnh xe 8 bánh đó nhìn ngầu quá!!!
Tui ở HN, nếu có dịp ra HN, thich4banh ghe tui chơi!!!
Hôm qua Bác Hai Nguyen cũng hỏi tui nhưng tui thấy thôi thì cái xe đã là cả một sự thiệt hại lớn rồi, thôi đành nhắm mắt nhắm mũi nghiến răng ken két:mad: thiệt hại thêm tí chút vậy. Các bác cứ hỏi làm tôi lại thêm buồn, thôi mạn phép lúc nào tôi vơi nỗi buồn tôi sẽ nói :(

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Xe bác đẹp quá. Hôm trước em cũng gắn cái portable DVD vào xe nhưng không giả quyết được cái vụ Audio In (trong đk bác Hồ cho phép)
Em gắn cái DVD trên táp lô giống như bác nhưng vì cái CD của em chỉ có 1 đường Audio In duy nhất dành cho CD Changer để sau cốp. Em dùng cái switch Audio/Video bán ngoài chợ để chuyển tín hiệu vào đầu CD (hoặc là từ CD Changer hoặc là từ portable DVD) nhưng mỗi lần chuyển phải gạt qua gạt lại rất bất tiện.

Bác chỉ em cấy thêm cái Audio In (giống của bác) như thế nào, chi phí khoảng bao nhiêu? (bác chỉ em giải pháp "bèo nhèo" nhé)

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

bác quả là sáng tạo, nhưng cho mình hỏi là nếu lắp cái portable DVD như vậy thì có phải chế dàn chân cho nó khg? xe đi bình thường có bị nhảy đỉa khg? còn trong trường hợp đường xấu (tất nhiên khg phải là đường quê) thì nó vẫn hoạt động ổn chứ? tui sợ là bác dùng cái Portable DVD mà để như vậy thì sợ nắng nóng làm hỏng thì uổng quá, bác cũng thấy là sức nóng thường hấp vào thẳng từ kính lái mà..dù sao giải pháp quả bác quá tuyệt cho giai đoạn này khi chưa có loại màn hình dành cho M6 tại VN.