Tập Lái
17/8/15
27
14
3
30
lên số là giảm vòng tua thôi, hình như số 2-3 là tới 40km/h mà không bị lố tua mà, khúc đường thẳng thì đạp ga cho gần tới max speed thì côn, vừa lên 35-38 là côn vô, rà phanh là vừa đèn đỏ (nhớ cho 30-40km/h lận mà, thậm chí chỗ biển báo còn phải trên 60)

Tập Lái
17/8/15
27
14
3
30
Bác không nghe ngtA nói taxi là môi trường đào tạo những tay lái lụa à:3dcuoi:, đặt cọc chắc cũng 7-10tr, doanh thu tháng đầu chác ko dc như nhuwrng người lâu năm rồi... Quan trọng bác xác định làm nghề hay nâng cao tay lái... Em tháng 10 có bằng chắc cũng xin chạy taxi đây.
nếu chạy để luyện lên tay lái thì không biết ngày chạy nhiu lượt thì đủ đổ xăng sau khi đưa hoa hồng cho hãng nhỉ?

Mà hình như taxi biết có hộp đen nên không bị mấy ông công an thổi vô lý kiếm chuyện, chú mình làm tài xế riêng, đúng luật cũng bị CA xin tiền quài. Mà cũng phải thủ vài triệu lỡ vội quá sai luật, hư xe... nữa

Hèn gì không thấy sinh viên làm thêm mà lái taxi

Hạng C
15/7/15
654
994
93
@Kjllua tốc độ quá 20km/h là cảm biến báo lỗi trừ điểm rồi bác à. Còn cái đoạn bác nói là bài thi tăng số, tăng tốc từ số 1 lên số 2, yêu cầu tốc độ trên 20km/h. Chẳng có chỗ nào yêu cầu 60km/h cả.

Tập Lái
17/8/15
27
14
3
30
ủa sao chậm zậy ta? chắc lâu rồi quên, ai thi ở Q12 (gần cổng sau nhà máy có chai bia khổng lồ) thì xác nhận lại

Hạng B2
13/7/14
220
271
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
ủa sao chậm zậy ta? chắc lâu rồi quên, ai thi ở Q12 (gần cổng sau nhà máy có chai bia khổng lồ) thì xác nhận lại
E thi. Đường Lê Thị Riêng Q12, gần UBND Q12, đúng như bác @osin_caocap nói. Với lại chuỗi trung tâm sát hạch lái xe là do Sở quy định chuẩn mực và kiểm tra cơ sở vật chất thường xuyên mà, ngay cả độ cao con dốc và diện tích chuồng để lùi xe cũng theo 1 quy chuẩn, chứ làm gì có vụ trung tâm này đặt bảng 20, trung tâm kia đặt bảng 60. Còn bác thi chưa hay nghe ai nói hay "gì gì đó" thì e miễn bàn :)

Tập Lái
17/8/15
31
12
8
33
Cái trung tâm sát hạch bé xíu mà quá trời xe thi, cho chạy 60km chắc là thánh mới đậu quá.:3dnhacnon::3dcuoi:

Hạng B1
15/6/15
66
52
18
31
goo.gl
Đi thi quá 20km/h trừ 3s 1điểm. Đoạn tăng tốc hình như k quá 30 thì phải. Em toàn đạp ga nhưng canh đồng hồ 20km/h. Nhả ga thì côn nên thi nhanh mà xe k giật. Còn bác nào chắc thì đoạn thẳng mớm nhẹ ga còn lại đi côn cho chắc.

Tập Lái
3/6/15
22
4
3
28
bác xin lái taxi được đấy. sao phải xin vào làm nhân viên đó làm gì.

Tập Lái
25/6/07
13
6
3
em là dân bán xe đây, từ mảng kinh tế bước qua chứ không phải dân kỹ thuật nên thực sự là kỹ thuật yếu như ốc!!!! Nhưng vì cái niềm đam mê xe nó to quá nên nhảy qua bán xe để đc ngày nào cũng ngồi trong xe :D
chia sẽ thẳng thắn với bác chủ và các ae OS là em có thể mời ae qua lái thử thoải mái, chỉ cần ae tay lái cứng 1 tí cho đôi bên cùng vui và nhẹ lòng khi đi là ok
anh cho em xin số đt đi , em cũng đam mê xe và có bằng rồi , nhưng ít có cơ hội tiếp xúc xe 1 tháng chỉ đi đc tầm 250km :(

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Em mê xe nhỏ giờ, may mắn có được bằng lái
Mà mới khởi nghiệp thu nhập 1-2tr/tháng chưa trừ chi phí nên không có điều kiện lái xe nhiều
Làm sao để được lái xe nhiều cho có kinh nghiệm đây?
Thuê xe thì cả triệu bạc/ngày
Lái chưa vững, đi đường toàn coi GPS nên không tự tin đăng ký lái taxi

Hiện tại em tính đăng ký lái thử ở nhiều hãng phân phối
Lựa ngày thường, lúc đường phố vắng vẻ
Mọi người thấy được không? Tại thấy mình đăng ký là nhân viên ngồi im ru không thèm PR thuyết phục gì hết thấy cũng tội =))
https://www.otosaigon.com/threads/tuyen-tai-xe.8690070/#post-11046556
Cơ hội cho bác nè !