Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Star stop dữ vậy hả pác. Em thấy nhiều người đi tháo nó ra kìa. Hiện đại thì hại điện thôi. Thay vì vặn chòa khóa để nổ máy thì vẫn phải ấn nút vậy. Có giảm bớt được công đoạn nào đâu.
Ai tháo bác, lí do gì phải tháo?

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Star stop dữ vậy hả pác. Em thấy nhiều người đi tháo nó ra kìa. Hiện đại thì hại điện thôi. Thay vì vặn chòa khóa để nổ máy thì vẫn phải ấn nút vậy. Có giảm bớt được công đoạn nào đâu.
Phán bừa. Chắc xe bác ko có nên mới phán vậy
;))
Có tiện hơn rất nhiều là khác. Ko phải rút ra rút vào khi lên xuống xe ( chỉ cần treo chìa khóa vào quần). Thẩm mỹ hơn.
Nếu bác dừng xe và ra ngoài chốc lát thì buộc phải tắt máy, khóa xe. Nhưng nếu có smartkey thì cứ để máy nổ ra ngoài thoải mái. Kể cả ko khóa cửa cũng ko sợ thằng nào nhẩy lên đi mất. Vì nó phải có khóa trong xe mới đi được
Sơ sơ vậy. Còn gì khác thì chưa nghĩ ra

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Mình hay bị ngồi vào xe rồi mới quên là chìa khóa vẫn nằm trong túi, lại phải uốn mình cho tay vào túi móc ra, rồi tìm chỗ chọt chọt vào ổ, rồi vặn 2 nấc chờ cho kim nó lên rồi mới xoay chìa đề máy, bất tiện lắm. Có start/stop nó văn minh biết bao.

• Like
Reactions: newbieppc
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Nghe cmt là biết chưa xài start-stop bao giờ, tội ?!!???
xe sang mà cắt đi một option cơ bản chẳng đáng bao nhiêu tiền, Mer bần quá ?!!???

Chỉnh sửa cuối:
7/9/16
1.028
2.631
113
33
Mer đang giảm giá bán bằng cách ....... cắt trụi option! Thế thì chẳng khác gì con xe thấp cấp chứ không gọi là cao cấp nữa, chẳng qua là ăn tiền ở cái logo

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Về VN cũng tầm 1.7 tỷ thôi, còn không cắt gần hết. Ai mê Mer thì mua chứ em thì làm CRV cho lành, mà em thấy cũng sang không kém gì xe Mer, độ đầm và an toàn cũng chẵng thua ai. Dư 600tr , em mua cho bà xả một em 5 cửa nửa là ok. Ở chổ em, mua Mer về là hàng xóm phán câu : Khùng , cái tụi dư tiền nó thế.
Nghe bác nói là biết chưa LX Đức bg rồi

• Like
Reactions: Hải DMC
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Nghe cmt là biết chưa xài start-stop bao giờ, tội ?!!???
xe sang mà cắt đi một option cơ bản chẳng đáng bao nhiêu tiền, Mer bần quá ?!!???
Porsche ko xe nao co start stop hen

Hạng D
15/9/17
2.752
2.134
113
39
Nghe bác nói là biết chưa LX Đức bg rồi
Xe Mer chỉ giành cho số ít ở nước mình, phải cân nhắc tài chính và tình hình giao thông xứ thiên đường. Em muốn ra đường sao cho tâm lý thoải mái nhất, mua Mer chạy mà hồi hộp đủ thứ thì khổ cái thân.

• Like
Reactions: lennocnha
Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Start stop thấy ở việt nam nhiều bác đi coding tắt cái đó vĩnh viễn lắm bác:D.

Cái cắt kinh nhất là 4matic kìa, gầm cao máy thoáng mà không có khả năng leo trèo, lội sình?
Start/stop tiện hơn biết bao nhiêu lại đi độ để tắt??!??!? Có khùng không vậy?

Thay vì phải nhớ lấy chìa khoá, kiếm cái lỗ đút vào, ấn sâu rồi xoay mới mở được máy thì chỉ cần lên xe nhấn nút là xong mà phải không tiện rồi đi code cho nó die luôn