Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
những option em có tham khảo bạn bè, đa số nếu chưa đụng tới thì ok. Nhưng đã chạy xe có những option này rồi mà leo lên chiếc khác mà nó thiếu thiếu thì rất là khó chịu. Đây là em hỏi thực tế bạn bè, và bản thân em cũng như vậy.

Còn prado nó hầm hố thật, em có chạy thử xe của bạn em là prado nhập Ả Rập (có bánh treo) máy dầu, em nói thật là không cảm xúc, lúc vượt xe vô cùng khó khăn. Còn GLC 200 tuy chỉ 184hp, nhưng đạt ở vòng tour 5,500 thì không phải dạng vừa đâu bác.
À ... thế nên em mới nói là quan trọng nhất là máy, nếu cho tự dựng cấu hình xe thì em ưu tiên GLC300 mà option base.
Còn vụ prado thì hơi đặc thù ... vì bác sẽ ít thấy xe nào 160hp mà đi 120 vòng tua chỉ 1600-1800 thoai ... máy toy vốn đã ít rung mà lại còn tải nhẹ ...
Em cũng đi một loại gọi là sang, ít nhất là hơn glc300, cũng nhiều op, nhưng mà vẫn kèm 1 em cẩm ly từ 2010 để đi đa dạng, chẳng có ốp sừn gì, lắp thêm mỗi cái bluetooth mất vài củ ... vẫn chạy hàng ngày.
Ngày xưa thì có tâm lý xe sang phải nhiều ốp cho khác bọt ... giờ xe hàn với kiểu chấp chới như ford Ex cũng nhiều rồi thì ốp lại ít đc quan tâm ... h con nào mà ngồi được lâu mà cảm thấy hạnh phúc hơn .. thì con đấy là sang hơn.
Còn vấn đề đang lái xe nhiều ốp sừn leo lên xe ko có đúng là hơi khó chịu ... em thì hơi khác biệt là tại tính em cũng ko coi trọng xe cộ lắm, xe đắt cũng vứt mũ lao động, xẻng quốc tung giời lên ... chỉ quan trọng mỗi leo lên đi được là ok. :)) :)) , cứ miễn là xe nó êm ái, dễ bảo là ok hết.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: parksonghiep
Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Nói thật, những ai đi xe này thì cố để đc để cho thiên hạ thấy mình đi xe sang. Đã GLC thì chơi 300 hay glc300 4matic coupe còn ít ra cũng 250. Còn ít tiền thì sử dụng những dòng trung như CRV, Santafe...

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Xe Mer chỉ giành cho số ít ở nước mình, phải cân nhắc tài chính và tình hình giao thông xứ thiên đường. Em muốn ra đường sao cho tâm lý thoải mái nhất, mua Mer chạy mà hồi hộp đủ thứ thì khổ cái thân.
Bác nói vậy quá hợp lý nhưng mấy hàng xóm kêu khùng thì hx có vấn đề rồi

Hạng D
6/12/14
1.340
1.304
113
Về VN cũng tầm 1.7 tỷ thôi, còn không cắt gần hết. Ai mê Mer thì mua chứ em thì làm CRV cho lành, mà em thấy cũng sang không kém gì xe Mer, độ đầm và an toàn cũng chẵng thua ai. Dư 600tr , em mua cho bà xả một em 5 cửa nửa là ok. Ở chổ em, mua Mer về là hàng xóm phán câu : Khùng , cái tụi dư tiền nó thế.
Ngộ ghê: tụi dư tiền là tụi khùng!

Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
thanks bác, để về em thử test P. Thường em để N và đạp thắng tay, nhưng bác cũng đừng quá chủ quan vì nó ko lấy dc xe nó lấy cái khác như bóp tiền, điện thoại... trong xe cũng mệt :D
em thường bỏ mấy thứ đó vào cái bốp da đeo chéo, có ra ngoài thì cầm bóp đeo lên ra. trong xe chả có mẹ gì ngoài đồ ăn kẹo bánh với ít BCS + tiền lẻ để trả tiền đỗ xe :p
ko có key thì nó kêu in in miết và ko tài nào gạt cần số trên vô lăng được.
Vẫn còn giữ được đèn thông minh thì ngon rồi. Tội con C200 của em. Méo được khoảng đèn này :(. Vẫn là pha led bình thường. :(

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng C
24/1/12
554
448
63
Sao các bác chồm chồm thế nhỉ, báo mới dự đoán option dựa theo xe Malay thôi, có phải chính thức đâu mà vào chê cắt start-stop như đúng rồi :)

Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com
Bài viết hình như là dịch nguyên bản rồi đăng chứ chưa được biên tập, các option bản 250 và 300 ghi trong bài này trật nhiều quá.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Bài viết hình như là dịch nguyên bản rồi đăng chứ chưa được biên tập, các option bản 250 và 300 ghi trong bài này trật nhiều quá.
Đối với a chủ thớt này thì không sai chính tả đã là tốt rồi !?????