Hạng B2
11/12/04
198
12
18
40
Hà nội
www.muaxetragop.vn
RE: Mercedes smart. Có nên dùng không a???

bác ơi nó cũng không đắt lăm đâu hôm nọ em hỏi cho ngã tư vọng hinh như là 28 nghin thì phải bác nào biết cho giá chinh xác nhe.

Hạng B2
27/4/04
378
1
16
Ha Noi

Nói chung chạy Smart for two dành cho chị em là ok rồi.Xe Smart hiện tại nhập về thị trường việt nam thì có 3 loại chủ yếu
Smart for two,Smart for four,Smart Roadster.Nội thất chấp nhận được,sử dụng di chuyển trong thành phố là hợp lý và cũng khá hay.Nhất là Smart Roadster.
Giá Smart for two 61 bHp 17.000 - 18.000 USD
Giá Smart for four 101 bhp 36.000 - 38.000 USD
Giá Smart Roadster 80 bhp 30.000 - 32.000 USD
Tất cả các xe này đều được nhập khẩu từ Đức.

Hạng C
1/4/06
863
95
43

bac muon thay em no thi sang ra café Q trong san bay se thay co mot bac cung co con nay ngoi o do nhe ( xin loi go khong dau vi dung bang dien thoai nhe cac bac )

VIP CARD MEMBER
28/11/04
282
9
18

SMart Roadster có 19.5k a !!!

-----------------------
MỜi các bác xem cái link này & tư vấn giúp bé xì trum cái:

http://www.muabanxecon.com/muaxe/chitietxe_vn.aspx?idxe=157

Số là sau những tháng ngày chật vật, quằn quại thì cái bằng B1 đã nằm trong tay của khổ chủ. Thế là có cơ hội được dùng số tiền của "ngân khố quốc gia" vào đúng mục đích là mua xe 4 bánh.
Em search trên 1 số nguồn, cuối cùng chấm được chiếc này, lí do:
- Đẹp, lạ
- Sport
- Nhãn hiệu nổi tiếng quốc tế Mer
- Dễ tuning lại body theo ý của em --> em là dân quảng cáo nên thích cái nào style là lạ 1 chút !!! Hì hì...

Thế nhưng có 1 điều lo lắng nhất là:
- Dung tích máy quá thấp --> ko bằng Matiz nữa... hic..hic...
Chẳng biết trong forum của mình đã ai sử dụng chiếc này chưa, tư vấn giúp em với.... & giá này có hợp lí ko ?
---------------------

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

Trích đoạn: NCKH

Giá hình như cũng chát lắm bác ơi. Cỡ giá con Civic chứ chẳng chơi.

280 triệu tiền Việt thôi bác ạ, em thấy một công ty nào đó quảng cáo trên báo mua và bán đó bác

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Thật không bác. Thấy giá ở Châu Âu cũng hơn chục nghìn mà sao về VN rẽ thế. Em này vẫn đi VT, Phan thiết, Dalat vô tư. Thấy PMH có 1 vài chiếc nhìn phê quá.

Hạng B2
27/4/04
378
1
16
Ha Noi

Thưa các bác nếu 19.5K là giá của xe Smart for two.Em vừa vào link trang web ve mua bán xe con đó xong,giá hai chiếc mà họ đưa thông tin trên đó là nhầm 100%.
Smart for two mà họ chào là smart coupe thì lại là 31.000 USD(Đây là giá của Smart Roadster)
Smart Roadster họ chào là Smart Cabrio thì lại là 19.500 USD(Đây là giá của Smart for two)
Còn riêng dòng Smart Roadster thì thấp nhất cũng phải là 27.000 USD.Em đã nhập đến chiếc thứ 4 về thị trường Việt Nam rồi,và cũng là người đầu tiên nhập chiếc Smart Roadster về VN.Tất cả đều là Smart Roadster chiếc có giá thấp nhất trong lô hàng của em là 29.600 USD tất cả đều là đời 2004 và 2005.Giá dưới đó thì đời xe sẽ cũ và chạy nhiều,xe em nhập về chỉ chạy nhiều nhất là 15.000Km thôi.
Chiếc này chạy kể cả đường trường và trong phố đều rất thích,máy rất bốc và chắc chắn.Bác nào cần smart thì alo cho em.

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/1/07
668
5
18

nhìn nó ngộ ghê hỉ , nhưng mà nó vẫn đựoc cho là đẹp là do cái logo của nó

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

Hee! xe này hot ở châu âu, mấy người trẻ tuổi, thích phong cách thường sài xe này... bác nào nói xe này chỉ chạy lòng vòng là nói bậy, xe này chạy xuyên mấy nước châu âu là thường mà có chi đâu, heee chẳng rẻ chút nào

VIP CARD MEMBER
28/11/04
282
9
18

Thế thì hết hi vọng rùi, cái smart two thì nhỏ như cái xe ba gác sao mà chạy được. gần 30k là em pó tay rùi ! Tạm biệt Mer Roadster........... hẹn gặp lại trong vài năm nữa