npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
RE: Mercedes smart. Có nên dùng không a???

Bác nói xa Smart for two hay xe Roadster? Xe Smart for two dài 2.5m mà bác dùng để chạy xuyên Châu Âu hả bác? Xe nào thì cũng chạy đuợc hết, nhưng công dụng chính khi sản xuất ra nó mới là vấn đề bác ạ :)
Trích đoạn: stabilo

Hee! xe này hot ở châu âu, mấy người trẻ tuổi, thích phong cách thường sài xe này... bác nào nói xe này chỉ chạy lòng vòng là nói bậy, xe này chạy xuyên mấy nước châu âu là thường mà có chi đâu, heee chẳng rẻ chút nào

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

Em nói là xe Smart for two ấy, bé như cái kẹo mà em đi từ Pháp sang Bỉ và Hà Lan thấy tụi tây vẫn chạy xe đấy véo véo trên đường cao tốc ở châu âu đấy thôi...

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Nhỏ thì nhỏ nhưng về độ an toàn và sự thoải mái, không mõi lưng, mõi cổ như xe 2 bánh. Xe 2 bánh còn đi Dalat, Nha Trang phe phé nói gì xe này. Mình đoán là chạy chiếc này còn yên tâm hơn Lanos, Vios khi đi xa.

Hạng B2
1/11/06
229
1
16
53
Hà Nội

Tớ có ý kiến thế này
Mẹc Smart có phong cách độc đáo và giá cả tốt, chưa kể tiết kiệm nhiên liệu. Đó là 3 ưu điểm mà người ta lựa chọn nó. Tuy nhiên, hôm nó tớ nhìn thấy một con đỗ ở trước cổng đài VTV NCThanh, tớ nói với anh biên tập viên là: Có khi phải làm một con giống thế nhỉ. Anh ấy cười bảo tớ rằng, con đấy mà đi đường HN vào mùa mưa thì cảm giác cứ như là ngồi trong cái chậu tắm nổi trên mặt nước í :D

Tập Lái
30/1/07
13
0
0

:) Chậu tắm nổi lên mặt nước chẳng tốt quá còn gì nữa ạ, tiết kiệm xăng, nước đỡ vào máy..hihi.
Nói vậy thôi, chứ ai đi xe oto vào lúc đường ngập nước ạ, chẳng phải smart, mà là xe nào đi nữa, vì nếu nước ngập đủ... để smart bồng bềnh thì cũng đủ để nhiều loại xe khác vào gara sửa chữa luôn ạ.
Nhờ mọi người ở trên này comment nên em càng thấy quyết định chọn cái xe đấy của e là đúng ạ. Ngon, bổ, rẻ... Đường SG, HN... đi loại xe này thật là tiện dụng, bạn bè e có xe to, xịn, ngồi thoải mái thật, nhưng mà khi đi chợ, hay vào phố cổ... thì e thấy lại toàn đi xe máy or taxy, còn chiếc này thì e chẳng tiếc gì, lách, đỗ, dừng, lùi... cái gì cũng dễ, mà lại còn là hàng "hiệu" hẳn hoi, nhập khẩu nữa chứ. ;)
Em chờ khi lấy xe rồi, chạy thử xem như thế nào, nếu mà ngon lành, là e sẽ rủ thêm friend nữ của e bán matiz đi mua xe này luôn ạ.

Hạng B2
9/10/05
147
0
0
44
hanoi

Chiêc Smart Roadster chạy vành 15". La giăng có 3 lỗ, không có lốp sơ cua, muốn mua vành và lốp sơ cua chắc phải đặt hàng nước ngoài mang về, Việt nam không có. Đi trong phố nếu hết hơi thì còn gọi người đến vá, chứ đi đường quốc lộ chăc phải gọi cứu hộ kéo về.

Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Trích đoạn: NCKH

Nhỏ thì nhỏ nhưng về độ an toàn và sự thoải mái, không mõi lưng, mõi cổ như xe 2 bánh. Xe 2 bánh còn đi Dalat, Nha Trang phe phé nói gì xe này. Mình đoán là chạy chiếc này còn yên tâm hơn Lanos, Vios khi đi xa.

SMART nhỏ thật , nhưng không an toàn đâu , bị đụng thì bẹp dúm dó , lại không dám chạy nhanh , gió thổi to thì bay ra khỏi đường , mà Smart lại đắt nữa

Theo mình thì không nên mua Smart , mua Mini Couper hay VW Beetle tốt hơn nhiều

Tập Lái
30/1/07
13
0
0

:) Da, Mini Couper...thì còn gì để chê nữa ạ, nhưng giá của nó thì quả thực còn xa xỉ quá, tiền để mua xe đấy thì nhiều người sẽ nghĩ lấy BMW 525 or Camry 3.0 vẫn còn thừa tiền ạ.
Em thì chỉ nghĩ, xe nào bị đụng, tùy từng mức độ... cũng bị bẹp thôi ( nhất là xe sản xuất tại VN ) Nếu so sánh smart với những xe sản xuất trong nước ( cả những loại sedan bình thường ) thì độ an toàn của smart tốt hơn nhiều, e đã vào trang web của nó xem mô tả chi tiết, độ an toàn được đánh giá rất cao cho dòng xe nhỏ xíu như vậy với airbag, ABS... mà giá cả thì quá là vừa phải.
Và như vậy thì phải tùy từng nhu cầu và sở thích của mọi người mình sẽ chọn được cái xe mà mình ưng ý ạ.

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Giá 19.5 thì khá hợp lý..... Scarlet múc đi..... con gái đi xe này trông quá cool luôn ....:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Dreaming: Nàng Scarlet Hà Nội lướt em Smart trên phố cổ như "gone with the wind", xung quanh khối chàng thảng thốt đứng ngây ra, bối rối và mặt chàng nào cũng trông rất S...tupid :):):D:D
Mua đi Scarlet ơi :)