Tags
metro
Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
Không phải thầu, cũng không phải do chủ đầu tư. Mà là do cơ chế ko cho phép Saigon giữ tiền để làm hạ tầng, nộp hết cho TW.
Cái đó là chuyện sâu xa rồi bác, nhiều ông cứ đổ lỗi chậm tiến độ do Nhựt làm, nhưng thực tế chủ đầu tư không giao được đất, tới hạn không thanh toán các gói thầu thì bố ông nào đúng tiến độ cho được! Còn chuyện đằng sau đó ông chủ đầu tư "kẹt" cái gì thì dân đen như mình chịu thua ...

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
24/4/17
1.891
1.520
138
34
À, nhật nó tử tế nên nó còn biết cúi đầu 90 độ xin lỗi nữa nên tới giờ vẫn chưa có cái gọi là mê trô để mà đi đó. Cái này mà của tàu làm chắc các anh nam bộ gào thét từ lâu chứ không ngậm miệng tới giờ.
Đã ko biết thg btc nó ko chịu đưa tiền thì ai làm nữa, nó quỵt nợ ngừoi ta luôn mà còn nói
Mnam mãi theo sau mbac và làm hết csuc nôph lúa cho lũ phoai ăn dơ ở tw hiêu chưa
- Nhật nó thi công biết bao nhiêu đoàn tàu siêu nhanh trên thế giới , lấy so với thg cl- hd gớm guốc tệ hại, đồ rac của tau...đg săt này tui no chiaaa nhauuu hàng nghin nghin ty đó

• Wow
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Cái đó là chuyện sâu xa rồi bác, nhiều ông cứ đổ lỗi chậm tiến độ do Nhựt làm, nhưng thực tế chủ đầu tư không giao được đất, tới hạn không thanh toán các gói thầu thì bố ông nào đúng tiến độ cho được! Còn chuyện đằng sau đó ông chủ đầu tư "kẹt" cái gì thì dân đen như mình chịu thua ...
Thế nếu nhà thầu Nhật đòi tăng tổng mức đầu tư, Việt Nam ko duyệt.
H đang kiện bên Singapore, dự kiến phải mất vài năm để đi hầu kiện rồi mới triển khai được tiếp thì bác sẽ nói dư lào.
Nhiều khi làm chơi ăn thật, Vn mình vội chứ chứ tổng thầu EPC không vội, dùng Luật đi cướp tiền mới là doanh nhân.

• Wow
Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
H đang kiện bên Singapore, dự kiến phải mất vài năm để đi hầu kiện rồi mới triển khai được tiếp thì bác sẽ nói dư lào.
Nhiều khi làm chơi ăn thật, Vn mình vội chứ chứ tổng thầu EPC không vội, dùng Luật đi cướp tiền mới là doanh nhân.
Bác nói cho rõ vấn đề được không? Đọc xong cmt của bác em không hiểu rút cuộc bác đang nhắc tới chuyện gì ...

10/5/17
1.589
1.357
118
có bác nào có suy nghĩ như tui không: nhà trị giá 15ty đang cho thuê 50tr/tháng. tự dưng vô đền bù 8 tỷ. hốt trọn căn.
Cầm 8 tỷ đi mua ở đâu, sinh sống sao? Đó là hoàn cảnh nhà Dì thứ 8 của Tôi đó. ngay CMT8 Q3. Giả sử nhà nước đền bù đúng giá thị trường đồng thời hỗ trợ 1 năm doanh thu phát sinh từ ngôi nhà đó thì nói thiệt người ta còn chấp nhận.
Vậy là em hiểu rồi. Em năm nay 38 tuổi, thôi thì chờ tới đời con em có thể sẽ hoàn thành vậy.

• Haha
Hạng D
11/4/10
1.520
3.095
113
TP.HCM

Trời ! Doanh nhân giỏi Luật vậy sao?! :eek:
Hôm nay đúng ngày Doanh nhân Việt nam 13-10. :D

Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
Tranh cãi gì với mấy thằng Nhật lùn chi cho mệt. Ngày mai, các bác lên kho bạc đóng thuế cho nhà nước để trả cho tụi nó là xong chứ gì!!! NCS đã chơi là phải đẹp hơn bọn Nhật lùn !!! :D :D :D

Hạng C
15/1/22
665
967
93
48
Tranh cãi gì với mấy thằng Nhật lùn chi cho mệt. Ngày mai, các bác lên kho bạc đóng thuế cho nhà nước để trả cho tụi nó là xong chứ gì!!! NCS đã chơi là phải đẹp hơn bọn Nhật lùn !!! :D :D :D
Bạn lên kho bạc đóng thuế thì tiền cũng chuyển về TW 85%. Còn lại chỉ đủ cho Saigon dặm vá, sơn vạch kẻ đường, dựng biển báo...

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
có bác nào có suy nghĩ như tui không: nhà trị giá 15ty đang cho thuê 50tr/tháng. tự dưng vô đền bù 8 tỷ. hốt trọn căn.
Cầm 8 tỷ đi mua ở đâu, sinh sống sao? Đó là hoàn cảnh nhà Dì thứ 8 của Tôi đó. ngay CMT8 Q3. Giả sử nhà nước đền bù đúng giá thị trường đồng thời hỗ trợ 1 năm doanh thu phát sinh từ ngôi nhà đó thì nói thiệt người ta còn chấp nhận.
Những điều b giả sử sẽ mãi là giả sử. Cũng chỉ tại vì tầm nhìn kém, nên cứ để việc xây dựng xảy ra ồ ạt, không có quy hoạch nên giờ đụng đến đâu cũng phải giải phóng mặt bằng.