Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
để dóng góp cho bài làm đẹp gala của bác lancer 05 mà em có tham gia bình luận, em post con xe của em vậy

xe của bạn em , cùng chơi ở hội mitsubishi Canada ( lancer OZ rally 2004 )

các bác chạy lancer muốn chia sẻ kinh nghiệm thi em rất vui được bàn luận cùng các bác vì em cũng có 1 chút kiến thức.:)

Hạng B2
5/1/06
253
0
0
113
Vietnam
RE: mitsubishi lancer ralliart

Xe của bạn bác là lancer Cedia 2004. Em cũng đã từng lái con nay` ở Mẽo. Vậy bác đang ở Mẽo à?

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

không , USA va CANADA thì không có CEDIA .....tên thương mại của con cedia mà bác nói ở thị trường này la lancer ES, máy 2.0 . Ở North America thì chỉ có 4 loại , lancer ES ( basic ), lancer OZ rally, lancer ralliart , lancer EVO.

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: canadabuon

........ lancer EVO.

Iem này mới dữ. bác CNDBuồn có hình post phát cho anh em thưởng thức nhé:D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

vâng ...thật ra mà nói thì lancer EVO không được phép bán ở Canada , tất cả đại lý ở Canada không có lancer EVO..muốn mua thì có cách nhập từ USA ...theo em biết thì lancer EVO không hiểu sao không qua đưôc tiêu chuần an tòan ở Canada nhưng em mới hỏi đại lý nơi em ở thì lancer EVO IX , phiên bàn mới nhất năm nay sẽ được bán tại CANADA vào đầu tháng 9 ....trong club em chơi cũng có EVO VIII nhưng tòan mang biển số NEW YORK..vì mua ở NEW YORK USA xong không sang tên vì sợ mất tiền thuế ( 15%).Em sẽ post hình cho mọi người xem

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Con lancer ralliart này nhác nhác con Gala 2.0 ở nhà mình nhỉ, chỉ tội ở VN không có màu vàng chóe đó thôi.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

màu vàng chóe cũng rất tiện dụng, rất nổi bật và đẹp, chạy đến đâu thì tuyết...tan đến đó phải không bác canadabuon? ;) con xe của bác máy mấy chấm vậy
been đó tình hình độ xe như thế nào? có khó khăn như ở Vietnam không?

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

ralliart thì máy 2.4 mivec ( loại sử dụng trên Grandis ở Việt Nam), nói cho đúng thì ở đâu cũng như nhau ...cảnh sát thì không ưa những chiếc xe như vậy ( một phần vì ngứa mắt) nên cứ thích chặn xe lại để kiểm tra vớ vẩn ....không có gì khó khăn đâu bác ạh ...mỗi sản phẩm after market bác mua để gắn vào xe đều bảo đảm luật thông qua nhà sản xuất , như bạn em mua projector headlights người ta kèm theo 1 cái thẻ gọi là SEA DOT để trình ra cho police chứng minh là luật cho phép sử dụng. :)