Tư Vấn Đầu Tư Mở rộng Sài Gòn về phía Nam

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Vãi các bác thật...chủ đề này nên chuyển thành "định nghĩa về cảng biển và cảng sông":eek::eek::eek:

Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
http://cafef.vn/kien-nghi-mo-rong-t...ng-don-nhan-dong-von-moi-2018101812530856.chn
GS Metro City: 380ha
Phú Mỹ Hưng Golf: 220ha
IPC KĐT Hiệp Phước: 150ha
VinGroup: 1.000ha
Vạn Thịnh Phát: 2.500 ha
T&T Land: 400ha
Nam Long: 200ha
...
Chưa kể Đại gia tại chỗ Đồng Tâm.
Sao cái đám này nó không lo vụ chìm ngập dưới làn nước biển trong xanh nhỉ :D
Việc các bác ở trên vội vàng tuyên bố việc không xin đất ... một cách rất nhanh chóng sau khi có ý kiến chuyên gia, đó là điều cần lưu ý đấy.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
http://cafef.vn/kien-nghi-mo-rong-t...ng-don-nhan-dong-von-moi-2018101812530856.chn
GS Metro City: 380ha
Phú Mỹ Hưng Golf: 220ha
IPC KĐT Hiệp Phước: 150ha
VinGroup: 1.000ha
Vạn Thịnh Phát: 2.500 ha
T&T Land: 400ha
Nam Long: 200ha
...
Chưa kể Đại gia tại chỗ Đồng Tâm.
Sao cái đám này nó không lo vụ chìm ngập dưới làn nước biển trong xanh nhỉ :D
Việc các bác ở trên vội vàng tuyên bố việc không xin đất ... một cách rất nhanh chóng sau khi có ý kiến chuyên gia, đó là điều cần lưu ý đấy.
Trên này là trao đổi góc nhìn kỹ thuật bác. Đừng đưa mấy câu chuyện nhóm lợi ích vào...vì mình ko biết và ko kiểm soát được mấy việc này.
CHỈ BÀN NHỮNG GÌ MÌNH BIẾT VÀ MÌNH HIỂU

• Like
Reactions: vuichoithoaimai
Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
Trên này là trao đổi góc nhìn kỹ thuật bác. Đừng đưa mấy câu chuyện nhóm lợi ích vào...vì mình ko biết và ko kiểm soát được mấy việc này.
CHỈ BÀN NHỮNG GÌ MÌNH BIẾT VÀ MÌNH HIỂU
bác cũng kỳ
suy đoán tầm bậy theo kiểu thành phố thông minh thì là kỹ thuật, còn ngược lại thì bác cho là không biết
vậy thôi, coi như không biết cũng không sao. Rốt cục chỉ là chỗ tự sướng của mấy người đồng quan điểm

• Like
Reactions: muarieng.com
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
bác cũng kỳ
suy đoán tầm bậy theo kiểu thành phố thông minh thì là kỹ thuật, còn ngược lại thì bác cho là không biết
vậy thôi, coi như không biết cũng không sao
em đang nói bác liệt kê CDT A, B,C.D có xxx ha....làm cơ sở để lý luận kiểu gì TP cũng mở rộng về LA. Mấy cái này chả ai biết đc...và nó ko thuộc phạp trù" kỹ thuật" mà thuộc phạm trù " nhóm lợi ích". Thế thôi....Tất nhiên khi nhóm lợi ích can thiệp thì điều gì cũng có thể xảy ra, nhưng đó ko phải thông tin mà trên OS này có và biết chắc đc . Còn bác thấy ok thì ok thui hì hì :p:p:p

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Thiền đăng!
Mất TG với loại này quá. Nu vãi, ...
Nick này làm bố mẹ,thầy cô,vợ con xấu hổ,nhục nhã thay cho nó vì hiểu sai cửa sông
Họ đêu ko ngờ con,học trò,chồng,... dốt đên thế mà còn mặt dày .Về hỏi lại họ đi xem họ có cười m ko ?
Sông ko có triều .ha ha

F4W
OS này ai chẳng biết tui ko có khu ĐÔNG từ xưa tới giờ .Hỏi mấy tp Q9 đi ,tui mua khu Đông mới lạ.
OS nhiều ng biết đất m ở BRVT , tỉnh ven biển nhưng ko bơm vá chứ đừng nói xạo VCL nâng bi khu m giữ ra như 3 nick kia,....Lương tâm,liêm sỉ để đâu rồi ?

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Cửa sông là giao với biển,hồ .Ng ta còn gọi là cửa biển tùy vùng ,tùy lúc.
TSN rõ ràng ở nội đô SG nhưng do ai quản lí ? ACV, Cục HK , BQP quản lí thế thì ko dc gọi là sb ở TPHCM hả ?
UBND ,bí thư TU-UV BCT TPHCM còn ko có quyền quản lí nó dù nó ở trên đất m

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
TSN rõ ràng ở nội đô SG nhưng do ai quản lí ? ACV, Cục HK , BQP quản lí thế thì dc gọi là sb ở ACV, HÀ NỘI,BQP hả ?
UBND ,bí thư TU-UV BCT TPHCM còn ko có quyền quản lí nó dù nó ở trên đất m
Kẹp hàng vừa thôi .Cảng biển quản lí thì là nó là cảng biển !!!!! sốc à
LD,ROMA có cảng biển nên nó là tp có biển hay tp biển !!!!!!!!!!!!!! sốc à
Kẹp hàng vừa thôi.TP LD RM đều ko có biển nhé ,và nó ko phát triển về hướng biển như máy Kẹp hàng kia nói.

Chỉnh sửa cuối: