Tư Vấn Đầu Tư Mở rộng Sài Gòn về phía Nam

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Về cảng, logic thì nó nằm ở con sông đủ sâu & rộng, thông thoáng ra biển lớn (xa ko quan trọng, chỉ cần thoáng rộng), như vậy ko những đáp ứng làm cảng biển mà còn phát triển được nông nghiệp do đất đai phù sa màu mỡ, ko như đất biển nhiễm mặn. Vị trí càng sâu vào đất liền càng thuận tiện lưu thông hàng hoá đi khắp nơi. Ngoài ra mực nước ổn định ko sợ sóng thần. Có lẽ vậy nên ven biển toàn thấy phát triển mạnh du lịch hơn :D

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
8/8/16
1.734
2.891
113
Giờ bắt đầu dìm nè
2017
https://www.tienphong.vn/xa-hoi/sai-gon-dang-lun-voi-toc-do-dang-lo-ngai-1178597.tpo
Ông Nhân cho biết 60% diện tích TPHCM có địa hình thấp trũng, cao độ chỉ từ 1,2 – 1,6m so với mực nước biển. Bộ Tài Nguyên và Môi trường đã đặt các thiết bị quan trắc lún tại 17 vị trí. Kết quả quan trắc cho thấy TPHCM đang bị lún trầm trọng. Tốc độ lún thấp nhất là 1 cm/năm và cao nhất là 40 cm/10 năm.
Gia đình anh Nguyễn Văn Hải đã sống ở đường Lê Văn Lương (xã Nhơn Đức, huyện Nhà Bè) hơn 10 năm nay. Anh cho biết đã nâng nền nhà 3 lần cao hơn cả mét nhưng nước vẫn tràn vào, "không thể nâng nhà thêm nữa, đành phải sống chung với ngập". !!!!!!!!!!!
Thấp thì dù nâng 3 lần vẫn ngập, nâng n lần cũng thế thôi
Ko quản lí để cho đân tự bơi nên khổ .

Theo người dân địa phương, thông thường mỗi tháng tuyến đường Lê Văn Lương có thể ngập đến 4 lần. Ngày rằm tháng Giêng, triều cường gây nên tình trạng ngập nghiêm trọng hơn.

http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuo...iai-han-trong-nuoc-ngap-20170211220507085.htm

http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuo...-tp-hcm-se-bi-ngap-nuoc-20170211142516101.htm

2018
HÀ LAN CẢNG BIỂN LỚN 1,2 TG,TRÙM VÙNG ĐẤT THẤP ,LẤN BIỂN
https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/ngap-nuoc-sut-lun-de-doa-tp-hcm-3789954.html
Bí thư Thứ nhất Đại sứ quán Hà Lan Laurent Umans Theo dự báo khoảng 50 năm nữa, một phần lớn thành phố sẽ nằm dưới mực nước biển và trở thành đầm lầy",

Mấy bác ko ở nên ko quan tâm ngập,....chỉ quan tâm NN đầu tư cầu đg đẻ mua, bán ,OK
Nhưng mà bác biết thì ng khác cũng biết sợ là nhanh hơn.Vậy mua xong bán cho ai ?
Cuối cùng bán cho ng ở thực thôi .Mà họ lại quan tâm ngập ,lún,.....Ko phải vô lí khi mà "Nhà Bè nc chảy chia hai ...." xưa hơn tất cả ,kể cả q1 vậy mà giờ MẬT ĐỘ DÂN thua xa 1 cái phương ở q12 nữa .Thua cả 1 xã HM nữa là Q12
Mua xong BÁN CHO AI ,BÁN CHO AI ?
ĐẦU CƠ nó cũng nhanh như m thì BÁN CHO AI ? Ai chịu ở ngập,lụt, đg độc đạo ko lối thoát bù khi gấp ,vắng vẻ ,tối đi sợ rồi trộm ,tội ác ,.....?
Đại kị 1 của tổ tiên để lại khi mua nhà là ngập .Mấy bác còn nhớ,dò kĩ thì ng ta cũng vậy. Bán cho ai ?
NBè vừa rồi lên chậm hơn mấy chỗ khác là hiểu rồi dù nào cầu CG ,PX2,ct BL LT vẫn ủn ko nổi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/7/15
106
276
68
43
Mình không hiểu tại sau các dự án lớn như GS Metro City hoặc T&T 267ha nếu vùng đất thấp thì quy hoạch tạo 1 hồ nước lớn giữa dự án và thông với sông xung quanh như vậy thì vừa lấy đất để làm nền mà vừa chống ngâp. Pháp đã quy hoạch Mỹ Tho City rất hay và không thấy bị ngập.

Attachments

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
Giờ bắt đầu dìm nè
2017
https://www.tienphong.vn/xa-hoi/sai-gon-dang-lun-voi-toc-do-dang-lo-ngai-1178597.tpo
Ông Nhân cho biết 60% diện tích TPHCM có địa hình thấp trũng, cao độ chỉ từ 1,2 – 1,6m so với mực nước biển. Bộ Tài Nguyên và Môi trường đã đặt các thiết bị quan trắc lún tại 17 vị trí. Kết quả quan trắc cho thấy TPHCM đang bị lún trầm trọng. Tốc độ lún thấp nhất là 1 cm/năm và cao nhất là 40 cm/10 năm.
Gia đình anh Nguyễn Văn Hải đã sống ở đường Lê Văn Lương (xã Nhơn Đức, huyện Nhà Bè) hơn 10 năm nay. Anh cho biết đã nâng nền nhà 3 lần cao hơn cả mét nhưng nước vẫn tràn vào, "không thể nâng nhà thêm nữa, đành phải sống chung với ngập". !!!!!!!!!!!
Thấp thì dù nâng 3 lần vẫn ngập, nâng n lần cũng thế thôi
Ko quản lí để cho đân tự bơi nên khổ .

Theo người dân địa phương, thông thường mỗi tháng tuyến đường Lê Văn Lương có thể ngập đến 4 lần. Ngày rằm tháng Giêng, triều cường gây nên tình trạng ngập nghiêm trọng hơn.

http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuo...iai-han-trong-nuoc-ngap-20170211220507085.htm

http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuo...-tp-hcm-se-bi-ngap-nuoc-20170211142516101.htm

2018
HÀ LAN CẢNG BIỂN LỚN 1,2 TG,TRÙM VÙNG ĐẤT THẤP ,LẤN BIỂN
https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/ngap-nuoc-sut-lun-de-doa-tp-hcm-3789954.html
Bí thư Thứ nhất Đại sứ quán Hà Lan Laurent Umans Theo dự báo khoảng 50 năm nữa, một phần lớn thành phố sẽ nằm dưới mực nước biển và trở thành đầm lầy",

Mấy bác ko ở nên ko quan tâm ngập,....chỉ quan tâm NN đầu tư cầu đg đẻ mua, bán ,OK
Nhưng mà bác biết thì ng khác cũng biết sợ là nhanh hơn.Vậy mua xong bán cho ai ?
Cuối cùng bán cho ng ở thực thôi .Mà họ lại quan tâm ngập ,lún,.....Ko phải vô lí khi mà "Nhà Bè nc chảy chia hai ...." xưa hơn tất cả ,kể cả q1 vậy mà giờ MẬT ĐỘ DÂN thua xa 1 cái phương ở q12 nữa .Thua cả 1 xã HM nữa là Q12
Mua xong BÁN CHO AI ,BÁN CHO AI ?
ĐẦU CƠ nó cũng nhanh như m thì BÁN CHO AI ? Ai chịu ở ngập,lụt, đg độc đạo ko lối thoát bù khi gấp ,vắng vẻ ,tối đi sợ rồi trộm ,tội ác ,.....?
Đại kị 1 của tổ tiên để lại khi mua nhà là ngập .Mấy bác còn nhớ,dò kĩ thì ng ta cũng vậy. Bán cho ai ?
NBè vừa rồi lên chậm hơn mấy chỗ khác là hiểu rồi dù nào cầu CG ,PX2,ct BL LT vẫn ủn ko nổi
coi kỹ mấy bài của anh bạn, thấy đa số buôn bán đất HM, Q12, Gò Vấp, thì hiểu rồi
vô đây lảm nhảm như 1 thằng điên mấy ngày nay chưa chán sao anh?

Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
Có thể đó bác.
Thấy quy hoạch khu chung cư cao tầng, ven sông.
Mở rộng Sài Gòn về phía Nam
Mở rộng Sài Gòn về phía Nam

8/8/16
1.734
2.891
113
coi kỹ mấy bài của anh bạn, thấy đa số buôn bán đất HM, Q12, Gò Vấp, thì hiểu rồi
vô đây lảm nhảm như 1 thằng điên mấy ngày nay chưa chán sao anh?
Chừng nào mấy ng như bác còn dối lòng để bơm vá thì m còn theo .Đất m ở BRRVT mà ko cần dối lòng như thế
VT giá trị dự án nhiều gấp chục CG nhé mà có thấy m bơm vá TAY TO thô để rồi bị bác ĐX vặn như bác ko ?
M đã edit BÀI CŨ ,xoá ko nói xấu bác thivu mà chuyển sang cho bác nhé
Huyền thoại dốt ford4w
"Sông ko có triều
Cửa sông nằm bất kì chỗ nào trên sông cũng dc " :D:D:D
trở thành bất hủ với 2 câu trên .Lạ ở chỗ là nếu chưa đọc sách mà hiếu sai sau 1x năm học là đủ trở thành Huyền thoại dốt bất hủ rồi .
Đây còn trích dẫn mà ko hỉeu dc chữ sách viết sờ sờ thì trình độ dốt lên tới hàng gì nhỉ ? :eek::eek::eek:
Nghe có thần trí tuệ ,vậy thì chắc đây là thần dốt rồi :D:D:D
Cuối cùng truyền kì bất hủ dốt cũng đắc đạo thành thần dốt đầu tiền của vũ trụ .Chúc mừng ông ford4w nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Trên này có bơm hay ko bơm cũng chả ảnh hưởng thị trường ngoài kia đâu các bác à. Nhưng thông tin của các bác cũng cho thấy nhiều điều đáng suy ngẫm và cân nhắc (cả bác Motthoidenho 2 và ford4w). Đầu tư khi chưa bỏ tiền ra thì thông tin càng nhiều càng quý :):):) Sợ nhất là tiền bỏ ra rồi mà thông tin mới hé ra thì lỡ làng... trăn trở

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
Chừng nào mấy ng như bác còn dối lòng để bơm vá thì m còn theo .Đất m ở BRRVT mà ko cần dối lòng như thế
VT giá trị dự án nhiều gấp chục CG nhé mà có thấy m bơm vá TAY TO thô để rồi bị bác ĐX vặn như bác ko ?
M đã edit BÀI CŨ ,xoá ko nói xấu bác thivu mà chuyển sang cho bác nhé
Huyền thoại dốt ford4w
"Sông ko có triều
Cửa sông nằm bất kì chỗ nào trên sông cũng dc " :D:D:D
trở thành bất hủ với 2 câu trên .Lạ ở chỗ là nếu chưa đọc sách mà hiếu sai sau 1x năm học là đủ trở thành Huyền thoại dốt bất hủ rồi .
Đây còn trích dẫn mà ko hỉeu dc chữ sách viết sờ sờ thì trình độ dốt lên tới hàng gì nhỉ ? :eek::eek::eek:
Nghe có thần trí tuệ ,vậy thì chắc đây là thần dốt rồi :D:D:D
Cuối cùng truyền kì bất hủ dốt cũng đắc đạo thành thần dốt đầu tiền của vũ trụ .Chúc mừng ông ford4w nhé
bác nên đi khám đi, mình khuyên thật lòng
chơi 4r mười mấy năm, giờ mới thấy có thằng điên sửa tên người bị chửi thành người khác với nội dung không lan can gì hết
:D :D
Bác khám và chữa sớm đi còn kịp, mà có khi ... cũng trễ rồi đấy

• Like
Reactions: Thi Vu
Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
chơi 4r mười mấy năm, giờ mới thấy có thằng điên sửa tên người bị chửi thành người khác với nội dung không lan can gì hết
Kakaka, bác phát hiện trễ quá, tui thấy ko bình thường là tui block luôn, có chửi tui cũng éo thấy.

Tiện tay tui block luôn mấy kẻ ăn hôi, đỡ mệt đầu trên cái trang thư giãn này.

8/8/16
1.734
2.891
113
M học theo bác.Cũng ko oan cho bác đâu

Nỗi nhục lớn 1 là bài m viết ko dám cho ng thân đọc vì sau khi bị vạch trần cũng có hiểu ra 1 phần .Thivu,,...anh hùng ,tự tin m ko sai thì cho ng thân đọc đừng sửa chữa lại nhé .
Coi xong vợ ,cha mẹ buồn .Ko cắm sừng ,lòng cũng khinh 1 ít
@Đồng xanh ,mấy nịc này nó chửi m ngu,dốt trước nên mới bị lại .

Họ là huyền thoại hiểu :" sông ko có triều ,cửa sông....."

Chỉnh sửa cuối: