Hạng B2
16/4/08
275
403
63
53
Đang lên xuống kiếng thấy lúc được lúc không rồi ti5it luôn, các bác dự đoán dùm em là hư mô tơ hay bị gì? em đã tháo cửa ra và đo điện cấp điện khi bấm lên xuống. Nếu cháy thì làm sao tháo ra vì em thấy nó dính liền với hệ thống cơ luôn, quấn lại ở đâu? Cơ không bị kẹt nặng vì em vừa cho dầu nhớt cách nay 1 tháng, vậy lí do cháy ah?

• Like
Reactions: BLTrinh
Hạng B2
16/4/08
275
403
63
53
auto_chien nói:
moto nâng hạ kính rất it cháy bác ơi. chi là hết than thôi , tháo ra thay 2 cục than là chạy bình thường.
Em tự tháo dc không bác? mua than để thay ở đâu vậy bác, xe em jolie 2003.

Hạng B2
16/4/08
275
403
63
53
truong195 nói:
Khéo tay hay làm đi bác.
Bác hiểu tính em, khoái khéo tay hay làm. Nhưng vài lần phải trả giá cho đam mê này rồi, nên bay giờ rất cẩn thận:D:):D:D

Hạng B2
16/4/08
275
403
63
53
auto_chien nói:
xe jolie bác tự tháo được mà. nhưng khi tháo bác lưu ý tâm kính cửa. nếu là jolie thì em nghĩ thường là hư răng hành trình lêm xuống kính nhiều hơn . cái này thì phải thay chứ ko sửa được.
Lưu ý tâm kính cửa là sao bác , em không hiểu?!?. Em bấm mà không nghe motỏr kêu gì hết cho dù kê sát tai vào nên em nghĩ là nó hư. Em tháo lớp nhựa ra hết rồi, đo điện cấp motor thì OK, nhưng khi muốn tháo nó ra thì nó dính liền với dàn êke kính nện thôi. Mà sao Jolie nó làm cửa không có khoảng trống để thao tác tháo ráp mà cách âm vẫn kém!!!!??? Bác có lưu ý gì khi tháo ráp nhớ nhắc em luôn nhé , thanks bác!

Hạng B2
16/4/08
275
403
63
53
Undertaker. nói:
dạ rãnh thì mang ra em cafe ah, hy vọng giúp bác được
Hay quá Bác ah! cho em cái address và time nha bác .