Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mô tơ lên xuống kính lái

Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity
Các Bác cho em hỏi cái mô tơ lên xuống kính lái của em dạo này nó ì ạch quá, mình có cách nào sửa nó cho lẹ như lúc ban đầu hay không thế các Bác, nơi sửa chửa?? hay là phải thay mới??
Cám ơn các Bác

• Like
Reactions: thaiph
Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: Mô tơ lên xuống kính lái

Bác tra mở vào các khớp và các bánh răng trong motor xem kết quả có khả quan hơn không ? kiểm tra đường điện xem có rò rỉ chỗ mô không ? chúc bác sớm tìm được bệnh và khắc phục !:D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cũng từng có bác tư vấn là tháo chổi than mô-tơ ra làm vệ sinh sạch sẽ lại chạy ro ro...:)

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Trích đoạn: hcivic

Cũng từng có bác tư vấn là tháo chổi than mô-tơ ra làm vệ sinh sạch sẽ lại chạy ro ro...:)
may quá xe em cũng có hiện tượng này nhưng chưa nặng lắm, để em thử phát coi.

Hạng B2
20/8/06
146
1
0

Trích đoạn: hcivic

Chuẩn, hôm trước cửa kính của em phải vừa bấm điện, vừa trợ lực "cơm", em tháo ra thấy bộ phận truyền động từ motor lên cái giá đỡ kính rất trơn chu, tháo stator ra thấy cổ góp đen sì lại còn bết bết . vệ sinh sạch sẽ lắp vào lại chạy bon bon. tiện thể em tra ít dầu vào thanh trượt giá đỡ kính cho nó êm. tổng thời gian mất khoảng 1 tiếng (đấy là do lần đầu tiên chưa biết cậy cái ốp cửa như thế nào).
Có một lưu ý, cái cụm chi tiết có nhiều bánh răng (transform chuyển động xoắn sang thẳng) thì các bác đừng mở ra vì nó bắt vít rất chặt và trong đó không hề bẩn tí nào.

• Like
Hạng B2
27/9/07
184
4
18
51
Vietnam

Cấy ni xe tui lại bị khác, bị mòn bánh xe chạy cáp khiến cáp chồng lên nhau gây kẹt.
Đã sửa một lần ở Gara DL ở Vinh, tay thợ củ chuối hì hục cả buổi chiều mới thay cái cáp và lắp vào xong, xài chưa được 2 tháng lại trở chứng.
Hiện tại thợ Sì Gòn yêu cầu thay toàn bộ cụm compa (giá hơn 1,1 triệu các pac ui).

• Like
Hạng B2
13/5/07
191
5
0

cái này khá dễ, chỉ cần bảo dưỡng là được, giá cũng rẻ (em mới làm tuần trước ở HN có 30.000 VNĐ

Hạng B1
3/9/16
61
16
8
ba

cái này khá dễ, chỉ cần bảo dưỡng là được, giá cũng rẻ (em mới làm tuần trước ở HN có 30.000 VNĐ
bác làm địa chỉ ở Hà Nội chỗ nào cho em xin ah

Tập Lái
12/3/13
1
0
1
www.facebook.com
Hiện tại thợ Sì Gòn yêu cầu thay toàn bộ cụm compa (giá hơn 1,1 triệu các pac ui).

Bác có thể cho biết ở đâu làm không? Ra Toyota Tân Cảng họ bảo thay Motor hơn 8tr, nghe 1 phát mém xỉu