Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Cái bình mới có hơn 1,2 tr hà bác, em thì chẳng tin cái pin sạc đó, nhỏ xíu mà kéo sao nổi cái đề xe.
https://tinhte.vn/threads/video-huo...ker-jump-starter-khi-ac-quy-het-dien.2712962/
Thế là bác k biết đến nó à. Tuy là giá nó hơi mắc nhưng đến lúc cần thì chẳn có mà dùng đâu :p vả lại đem theo cái bình dự phòng thì quá to. Ông làm review này của tinhte hình như cũng đầu quân cho os rồi :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Em cũng mới đi bảo dưỡng về thay lọc, nhớt, vệ sinh thắng về nhà mở nắp capo lên xem thì thấy nước làm mát ai châm "tràn bình" vượt qua mức full và qua luôn mức "max" nói chung là gần lên tới nắp bình chứa. Em chờ xe nguội bớt rồi lấy ống sạch hút ra cho về mức bình thường :eek: k biết đỗ đầy quá có sao k nhỉ. Em sợ nổ thôi :D

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Em cũng mới đi bảo dưỡng về thay lọc, nhớt, vệ sinh thắng về nhà mở nắp capo lên xem thì thấy nước làm mát ai châm "tràn bình" vượt qua mức full và qua luôn mức "max" nói chung là gần lên tới nắp bình chứa. Em chờ xe nguội bớt rồi lấy ống sạch hút ra cho về mức bình thường :eek: k biết đỗ đầy quá có sao k nhỉ. Em sợ nổ thôi :D
sao bác ko gọi dt chửi thằng thợ bảo dưỡng ?

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
sao bác ko gọi dt chửi thằng thợ bảo dưỡng ?
Ko nằm trong hạng mục thì làm sao em biết dc. Vô đó ngồi chờ xong tính tiền rổi về thôi. Về nhà mới mở nắp ra xem :D. Chắc nó định kiếm thêm tiền công thay bình nước mới

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Xe của bác em không biết chứ chiếc Cruze của em thì thấy nó có cái lỗ xả nước mát ở ngay gần sát đỉnh bình.

Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
Cái bình mới có hơn 1,2 tr hà bác, em thì chẳng tin cái pin sạc đó, nhỏ xíu mà kéo sao nổi cái đề xe.
Thấy vậy chứ nhỏ mà có võ đó bác. Em cũng đang trang bị bộ Anker đây, lúc đụng chuyện mới thấy hữu ích. Bác dùng làm sạc dự phòng cho điện thoại cũng ngon lắm.

B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
Bác mượn cái đồng hồ đo vôn bình (100k)
Xe để 1 tuần không chạy, mở capo lên
Đo 2 cọc bình, nhờ người đề thử đồng hồ chỉ trên 9 vôn là được. Dưới 8 vôn thì mua bình mới.

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
4/2/10
3.389
29.772
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Xe em morning SI 2016
1. Về bánh xe ( lốp xe ấy ạ).
+Hãng khuyến khích thay lốp good yaer.
+cửa hàng 1 khuyên lên luôn 175-60-15, trong khi xe mình 175-50-15
+ cửa hàng 2 thay Kumho đúng 175-50-15
Mình múc luôn Khumho
Nghi ngờ bị thuốc bởi hãng và cửa hàng 1
2. Bình
Hãng bảo bình yếu điện( mình thấy lấy đồng hồ đo đo) nhưng xe mình để cả 1-2 tuần không chạy, ra đề cái ăn ngay ( xe mua mới ơ hãng từ T4/2016), hãng kêu nên thay bình.
Mình nghĩ Chuẩn bị ngay dây câu bình. Chỉ cần chết 1 lần là thay ngay.
Vậy cái nào ngon.
1. Hãng thì ăn rơ với gy nên khuyên xài gy.
2. Cửa hàng 1: hết lốp/ không coa lốp cùng thông số nên kêu lên đời lốp.
3. Của hàng 2: đầy đủ đồ chơi nên cứ đúng cỡ mà phang.
4. Kumho hay gy đều sàng sàng nhau, 40k là thay, kumho giá mềm hơn vài xị.
5. Bình yếu thì có đk làm cái dự phòng sẵn trên xe, tèo thì thay. Hãng nó có cái đồ đo bình, còn 2-3 vạch là đề nghị thay kèm theo câu: sáng coi chừng đề ko nổ.
em xin hết phần trình bày :)

Hạng D
26/9/12
1.036
67.386
113
Ho Chi Minh City
Đang lo lo cái vụ bình đọc được thớt này e cũng chia sẽ luôn, xe e mua 5/2014, 1 tháng gần đây thấy bình yếu hẳn, có thể 1 phần là do e cả tuần chạy khá ít (cty gần nhà, con cái học cũng gần nhà nên toàn 2 bánh cho nhanh). Nhưng nếu đi hàng ngày thì đề phát nổ nhẹ nhàng, vậy theo các bác e có nên thay bình luôn k?

• Like
Reactions: nttanmam