Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Đang lo lo cái vụ bình đọc được thớt này e cũng chia sẽ luôn, xe e mua 5/2014, 1 tháng gần đây thấy bình yếu hẳn, có thể 1 phần là do e cả tuần chạy khá ít (cty gần nhà, con cái học cũng gần nhà nên toàn 2 bánh cho nhanh). Nhưng nếu đi hàng ngày thì đề phát nổ nhẹ nhàng, vậy theo các bác e có nên thay bình luôn k?
Mang ra sạc đi bác. Xe oto đi gần quá thì điện nạp k vào k đủ bù vào lúc đề máy đâu

Hạng D
26/9/12
1.036
67.364
113
Ho Chi Minh City
Mang ra sạc đi bác. Xe oto đi gần quá thì điện nạp k vào k đủ bù vào lúc đề máy đâu
Tức là chưa cần phải thay. Mang ra xạc là ra gara rồi xạc? Đúng vậy, e toàn đi gần, cả năm chỉ mấy ngày lễ mới ra khỏi SG, hic.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Tức là chưa cần phải thay. Mang ra xạc là ra gara rồi xạc? Đúng vậy, e toàn đi gần, cả năm chỉ mấy ngày lễ mới ra khỏi SG, hic.
Ra tiệm người ta cắm dây test mới biết có hỏng không nhưng nếu đi gần quá k đủ sạc bù vào đề

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Bác mua xe phí quá.hehehe. Cuối tuần chở vợ con đi xa xa tí cho có gió trời bác.

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Hạng D
26/9/12
1.036
67.364
113
Ho Chi Minh City
Bác mua xe phí quá.hehehe. Cuối tuần chở vợ con đi xa xa tí cho có gió trời bác.
Thật sự là không có thì giờ. Thì cuối tuần mới có cơ hội chạy xe, nhưng trẻ con vẫn học thêm học nếm + làm những công việc mà trong tuần mắc đi làm nên không làm dc, ví dụ đi siêu thị mua đồ cho cả tuần v..v. Đành đến ngày lễ thì mới có thể đi xa được, mà cũng chỉ loanh quanh Phan Rang đổ lại thôi....