Hạng B2
18/3/11
201
196
43
Em mới tậu con Triton GLS AT. Xin được hỏi các bác kinh nghiệm khi nhận xem mới. Em nhận xe, thấy trên biên bản giao nhận xe có ghi mục Remote, nhưng khi hỏi thì nhân viên bảo xe này đầu 1 DIN ko có remote, 2 DIN mới có remote. Trong sách hướng dẫn sử dụng thấy ghi có bảng tam giác cảnh báo nhưng nhân viên cũng bảo xe này ko có theo xe. Rồi sách hướng dẫn sử dụng có ghi có thẻ ghi mã số lưu móc ở chìa khóa nhưng cả 2 chìa của e chả có j móc vào cả, hỏi thì nhân viên bảo làm lại chìa dựa trên số khung số máy nên ko cần mã số thẻ.
Em ko biết là hãng nói thế đúng ko hay thế nào, mong các bác chỉ giáo.

Hạng B1
21/4/09
68
2
8
40
Do ho dung form mau giao nhan chung cho tat ca cac dong xe nen co mot so muc tren xe khong co do bac.
Nhung thong tin nhu vay la chinh xac doa bac, chuc bac vui ve voi vo moi nha

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Xe em máy dầu MT 4WD có thẻ ghi mã chìa khóa, để lỡ mất hay hư hỏng còn biết mà làm lại. Chả biết tiếc gì cái đó nữa?

Còn cái tam giác phản quang cũng không có, mua xe ở VN như mua xe bò, cái đó quan trong mà cũng cắt, chán!

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Xe Zinger có cái bảng tam giác cảnh báo ( phản quang) kèm theo đựng trong 1 cai hộp có dây tự dính xuống sàn nỉ phía hàng ghế sau mà. Bác hỏi kỹ lại xem hay xe Triton không có ?
Có 1 lần xe mình bị xẹp bánh, cũng ti toe lấy bảng tam giác ra để phía sau rồi thay lốp xe. Thay xong lên xe chạy 1 lèo luôn, mãi lát sau mới chợt nhớ vội vòng lại, may sao vẫn còn.
Cái món nầy rất dễ quên, chắc lần sau lấy dây cột vào xe luôn cho chắc ăn ....!

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Re:Mới mua xe Triton GLS AT. Xin được hỏi chút về lúc nhận xe mới.

Đúng là Traito không có remot bác ạ ! bởi do tính chất của đầu CD
Còn thẻ chìa khóa thì có khả năng bị rơi rớt trong quá trình đưa em nó về từ Thailand, :D
Chúc bác hạnh phúc bên chiến binh Trai tơ nhé:D
nthau8x nói:
Em mới tậu con Triton GLS AT. Xin được hỏi các bác kinh nghiệm khi nhận xem mới. Em nhận xe, thấy trên biên bản giao nhận xe có ghi mục Remote, nhưng khi hỏi thì nhân viên bảo xe này đầu 1 DIN ko có remote, 2 DIN mới có remote. Trong sách hướng dẫn sử dụng thấy ghi có bảng tam giác cảnh báo nhưng nhân viên cũng bảo xe này ko có theo xe. Rồi sách hướng dẫn sử dụng có ghi có thẻ ghi mã số lưu móc ở chìa khóa nhưng cả 2 chìa của e chả có j móc vào cả, hỏi thì nhân viên bảo làm lại chìa dựa trên số khung số máy nên ko cần mã số thẻ.

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?

Thẻ chìa khóa thì em nghĩ phải có chứ? Trước khi giao xe thì sales nào cũng phải nhắc khách hàng móc cái thẻ đó vô chìa sơ cua để khi mất chìa có cái mà đặt cho lẹ chứ?(thực ra thì tra cũng ra, nhưng phải mất thời gian kiếm lại thông tin KH). Bên em trước khi giao xe phải làm giấy PDI trong đó có ghi rõ SK, SM, mã chìa, mã màu.
Mà cái vụ tam giác em thấy cực kỳ cần thiết, nhất là đi ban đêm, lỡ mà bị lủng bánh xe ngoài xa lộ thì nguy hiểm biết chừng nào. Bên BMW xe nào mua cũng có, em nghĩ xe LDVN phải xem lại vấn đề này.
4P nói:
Đúng là Traito không có remot bác ạ ! bởi do tính chất của đầu CD
Còn thẻ chìa khóa thì có khả năng bị rơi rớt trong quá trình đưa em nó về từ Thailand, :D
Chúc bác hạnh phúc bên chiến binh Trai tơ nhé:D
nthau8x nói:

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn

Lúc em nhận xe thì có cái thẻ móc vào chìa sơ-cua.

Last edited by a moderator:
4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com

Em thiết nghĩ là có xe có, có xe không bác ạ:D do đường biển zằng quá,
Nhưng em nghĩ như bác nói, nếu chìa có vấn đề thì nhà máy kiểm tra lại cũng được nhưng hơi lâu tí.
Bởi em mà đi lựa xe PDI là có đủ thẻ cho chắc cú.:D còn xe kia em làm căng hồi về thailand lại luôn:D
hino86 nói:
Thẻ chìa khóa thì em nghĩ phải có chứ? Trước khi giao xe thì sales nào cũng phải nhắc khách hàng móc cái thẻ đó vô chìa sơ cua để khi mất chìa có cái mà đặt cho lẹ chứ?(thực ra thì tra cũng ra, nhưng phải mất thời gian kiếm lại thông tin KH). Bên em trước khi giao xe phải làm giấy PDI trong đó có ghi rõ SK, SM, mã chìa, mã màu.
Mà cái vụ tam giác em thấy cực kỳ cần thiết, nhất là đi ban đêm, lỡ mà bị lủng bánh xe ngoài xa lộ thì nguy hiểm biết chừng nào. Bên BMW xe nào mua cũng có, em nghĩ xe LDVN phải xem lại vấn đề này.

Hạng B2
3/10/10
115
2
0
37

Cái bảng tam giác cần thì cần thật nhưng lôi nó ra dùng, thay bánh xong quay lại thì thấy.................. mất tiêu luôn :confused: