Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Ngồi Pajero đời 9x nên không sướng bác ơi! Mỗi ngày mất 4 tiếng trên đường, 1 tiếng trừ giờ còn 3 tiếng làm việc [8D], lúc đầu còn nghía tới nghía lui, sau này leo lên xe là ngủ :D Riết cái đồng hồ sinh học thay đổi luôn.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
nếu có điều kiện thì ở lại mỗi tuần về một lần chứ kiểu này một tháng thì không sau chứ một năm, hai năm ... là bác sẽ biết. điều kiện đường xá VN không giống nước ngoài, 80Km một chiều có thể mất 3, 4 tiếng là chuyện thường.
hồi trước mới ra trường còn sức và cũng còng bèo đi chiếc xe 2 bánh cà tàng đi làm 60km mỗi ngày, nhưng năm đầu thì "vẫn chạy tốt" đến sau này bắt đầu đau lưng, mỗi đủ thứ - cho đến bây giờ ngồi xe 4 bánh chay xa chừng vài chục km mà cũng cảm thấy mỏi ...
Chúc bác đi khỏe cầu mong đừng kẹt xe...

Hạng B2
17/4/09
247
40
28
48
Em cũng đi là SG - ĐN 100km/ngày ( 8 năm rồi ) mà cũng oải lắm rồi , không sợ xa chỉ mệt về thời gian thôi ( sáng 5h30 phải dậy chuẩn bị đi , chiều 18h về đến nhà ), sợ F1 quên nên em trốn việc hoài à. Ngày nào ở nhà thấy khỏe hơn hẳn.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Em 1 tháng đi ra nhà máy ở Đức Linh 1 lần thôi vậy mà còn oải. Ngày nào đi về là chẳng làm được việc gì. Chạy xe thì không mệt bao nhiêu nhưng cứ canh xxx hoài ức chế mệt óc lắm, lỡ bị chộp thì còn mệt hơn.

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC
đi riết rồi thấy...gần thôi bác.
Trước đây e làm ở Chơn Thành (Bình phước), sáng SG đi - chiều tối Chơn Thành về. Đi riết vậy 2 năm, thấy cũng ...bình thường thôi.

Hạng C
8/7/07
862
17
0
lúc trước, lúc mới tách tỉnh QNĐN, em cũng có thời gian đi+về hàng ngày 140km (từ ĐN đi Tam Kỳ), em chỉ làm được có 2-3 tháng gì đó xong nghỉ luôn. Có mấy lý do:

- mất rất nhiều thời gian, trung bình mỗi ngày mất từ 2-3 tiếng cho việc đi và về. Thời gian đó nếu ở nhà làm được khối việc, hoặc ít ra chơi với con cũng có ích hơn. Một ngày chỉ có khoảng mười mấy tiếng để sinh họat thôi, trong đó có 7-8 tiếng để làm việc mà phải mất đến 2-3 tiếng cho việc ngồi trên xe là rất đáng kể
- ngồi lâu 1 chỗ, ko vận động thì tất nhiên là sinh nhiều bệnh, điều này chắc nhiều bác biết rồi. Có thể kể như: tim mạch, huyết áp, tiểu đường, hội chứng máu vón cục... Đó là ngồi 1 chỗ ở văn phòng. Ngồi trên xe còn có thêm nguy cơ dạ dày, trĩ và cột sống như bác gì ở trên có nói (cái này em ko sure)
- với hiện trạng GT ở VN thì càng tránh tham gia lưu thông càng tốt bấy nhiêu. Em ko rõ bác đi quốc lộ hay tỉnh lộ nhưng nếu càng có nhiều xe tải/xe khách thì nguy cơ càng cao

Vậy nên hồi đó em chỉ làm được 2-3 tháng là xin nghỉ luôn. Tất nhiên nếu bác đang ở vị trí "thơm" thì cũng nên cố gắng:D

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
Rac3r nói:
Nếu các bác nói vậy mấy triệu dân Mẽo chết ngắc hết rồi?

Bên Mẽo tòan Freeway, Highway, Hệ thống đường xá rộng & tốt : đi làm việc 100km mất chưa đến 1 giờ xe chạy...
còn bên VN ta đường xá kẹt xe liên tục, các xe thường xuyên xếp hàng, tốc độ tối đa thì bị giới hạn thấp, xe chạy chậm như rùa, ai sử dụng số sàn thì phải về số liên tục; nên 100km mất 2 ~ 3 tiếng đồng hồ là chuyện thường,
khác nhau nhiều lắm bác....:cool::confused:
ngồi trên xe lâu, căng thẳng thần kinh.... không phát bệnh mới là lạ !