Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi mỗi ngày đi làm cả đi và về hết 160km (từ thứ 2 đến thứ 6), vậy có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không? Cả về ăn uống ngủ nghỉ nữa, vì thời gian ngồi trên xe rất nhiều.

Ngoài ra có cách gì để giảm những nguy cơ (nếu có) để duy trì sức khỏe 1 cách tốt nhất!

Các bác tư vấn giúp em phát!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đi làm thế thì mệt người rồi, chỉ việc đi đã mệt nói gì đến làm. Coi bộ cái bao tử và cột sống là đáng ngại nhất> Ăn xong ngồi trên xe đi rồi, và ngày nào cũng dằn xóc thế thì mỏi mê. Nhưng trẻ khỏe thì lo gì bác Báo.

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
bác thuê tài xế lái là khoẻ thôi mà...ngồi sau rảnh thời gian lấy đt ngồi nt tò te tí te với mấy e long le nhiều khi giảm stress khoẻ hơn ngồi ở nhà

Hạng C
8/8/08
666
62
43
Quan trọng nhất là thời gian đi mất bao lâu bác ơi, nếu chỉ trên dưới 60ph/lượt thì bình thường thôi.

Từ nhà em đến chỗ làm chỉ 10km mà bữa nào cũng mất trên 1 tiếng đi và 45ph về. Riết rồi quen, leo lên xe chạy dưới 30ph thấy ...chưa đã.:D:D

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
Đi chặng dài, nhưng mình chỉ ngồi trong xe mà không lái thì chắc là không sao:), lúc nào mệt mệt thì tranh thủ ngủ...
Có cái đi mãi thế này thì cũng có thể sẽ có rủi ro, đôi khi cũng khó tránh ví như bị va quẹt....hoặc tai nạn.:confused: khó đóan trước lắm...

Ngày xưa em làm ở nhà máy đá Granite cách TP hơn 70km, đi suốt 1 năm gưỡi trên con Land nghiện đời 92 (sáng đi ~ chiều về ) có ngày phải mần 4 cuốc...:p vẫn phẻ re àh...;)
Sau đó, lúc vượt bị xe đối diện ép, lỡ kọ... vào em IFA hàng bể nát cửa và phần kính hông bên phụ....hãi wá, em đành chuyển qua bộ phận khác..:D:D cho nành.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
puma.com nói:
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi mỗi ngày đi làm cả đi và về hết 160km (từ thứ 2 đến thứ 6), vậy có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không? Cả về ăn uống ngủ nghỉ nữa, vì thời gian ngồi trên xe rất nhiều.

Ngoài ra có cách gì để giảm những nguy cơ (nếu có) để duy trì sức khỏe 1 cách tốt nhất!

Các bác tư vấn giúp em phát!
Bác là báo rồi còn than mệt, em mỗi ngày 50Km HCMC-Longthanh mất 1,5- 2h/ lượt mệt bở hơi tai, mình còn công việc ở công ty nữa chứ vậy mà bà cả không hiểu cứ trách móc hoài. hôm nào em với bác off trao đổi kinh nghiệm đê !!!!! (em đọc bài của bác vui phết -> chắc bác hẳn là một người vui tính có nhiều cách xả stress nhỉ)

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Trong điêu kiện đương VN , ngay 160 km thi ỏai thật