Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Rac3r nói:
Nếu các bác nói vậy mấy triệu dân Mẽo chết ngắc hết rồi?

Nếu bác so sánh mẽo với VN thì em đi 300km/ngày em cũng chịu
Năm ngoái em đi công tác bên Đức , đồng nghiệp chở đi làm nó chạy toàn 180 - 200km/h đường ai nấy chạy vô tư - chạy chậm là bị bóp kèn in ỏi mà bác biết bên đó mà bóp kèn là mất lịch sự đấy người ta ghét lắm.
Em thấy nó toàn chạy theo kiểu tét xe (7s/100km) vừa lên xe là làm cái vèo mất hút... mà hình như ai cũng chạy như vậy hết. Từ nhà đến "trường" 120km mà em chỉ mất 50 phút bác thấy có sướng không? còn không thích lái xe thì nhảy qua đi metro chỉ mất 55 phút đúng khỏi sợ trể tàu cứ 5 phút có một chuyến ...

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
puma.com nói:
Mỗi ngày kể cả giờ đi về + làm việc chỉ gom lại trong 8 tiếng thôi! :D

Sáng 8 giờ xuất phát, chiều 4 giờ phải có mặt ở trường đón con :p

Đường Tây Ninh xxx bắn rắt kinh khủng khiếp....

:D
Giờ mà đi Sài Gòn thấy giống như là đi chợ, gần quá :D

Em thấy ngay vòng xoay lớn H.Củ Chi quẹo trái có đường số 8 đi tắt theo về đến 1 cái cầu trên đường Hùynh Văn Cù là về đến Tx. Thủ Dầu Một:p, Bác đã thử đi đường này chưa thía ? !

Có khi là sẽ gần hơn nhiều là đi theo đường ngã tư An sương -> XL Đại hàn -> ngã tư BPhước...

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
Vậy ông anh em ở Hóc môn/Trung chánh (gần QL22) đi hướng qua cầu này tới KDL Đại Nam thì có gần hơn là đi đường vòng từ XL Đại hàn/Ngã tư BPhước ko Bác ?? giúp em với...
Ống định đưa vợ con đi = xe máy mà kứ thắc mắc là sẽ xa hơn chăng [:O] !

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Báo đi xe cty có người khác lái, lại giờ giấc thoải mái thế mà còn lo cái gì nhỉ:D
Tôi ngày trăm cây tự xử được gần 14 năm rùi (gần 6 năm 2 bánh, 8 năm nay 4 bánh) mà có gầy hơn bác đâu:D
Có điều ngồi kg trên xe thì tốn tiền mua báo đọc thôi.Nếu có em thư ký xinh xinh ngồi bên thì 160km/ngày cũng ít thôi.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Bác Páo sắm cái cánh quạt như Đoàn Nguyên Đức đi là phẻ liền hà.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
puma.com nói:
Xe công ty bác ơi! Nhưng oải lắm! Nghĩ đến cảnh sáng mai đi làm là hết dám......:p

Cứ... cho nhiệt tình vào bác ui, sáng lên xe bảo đảm bác ngủ thẳng cẳng, mở mắt ra là tới chổ làm, vậy thì đâu có hại gì cho sức khỏe nhỉ :D

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Em thấy bác Pum ko phải lái xe, lên xe là ngủ, thời gian chắc cũng ko bị hạn chế dù tắc đường. Đi làm sường như vậy ko biết bác lo cái giề :D. Em mà như bác thì kiếm cái xe dạng Ỉn, dẹp hết ghế sau, trải cái nệm nằm cho thẳng chân. :D