Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
vĩnh biệt chủ nhân của topic MỖI NGÀY MỘT CHUYỆN
cuộc đời này đang có chuyện gì vậy? phitrau nói muốn đi nhưng sẽ vĩnh viễn ở lại mảnh đất này...
hóa ra chỉ là hắn muốn rời bỏ cuộc sống hỗn độn vô lý này...
hãy đi vào hư vô... vui vẻ, tinh nghịch, tếu táo, đau điều như tính em vẫn thế nhé!
sắp vui gặp lớp đàn anh chuyên toán ĐHSP của em rồi !

VĨNH BIỆT HỒNG ANH !

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Thưa toàn thể các bác, các mợ.
Sau một thời gian quá bận bịu với cuộc sống, dạo này em hay về xóm và em thấy rằng có ít topic để các bác nhà mình tâm sự, hàn huyên, hoặc 888 một vấn đề gì đó.
Em mở topic này như một góc để các bác, các mợ có chuyện gì hay, dở, bình thường thì lên đây xả, kể, viết, tâm sự, âu cũng là chia sẻ cho vui cuộc sống.
Em bắt đầu nhé.

1/Lan man:
Chiều hôm qua và mấy ngày trước nữa, sân bay Phú quốc không tiếp cận được vì áp thấp nhiệt đới, tức là chưa bão, nghe tin và suy nghĩ mới thấy là Việt Nam mình một năm tiếp nhận khoảng 12 cơn bão to, nhỏ. Vậy thì xóm nhà mìnhcó lao xao vài ba chuyện nhỏ như thời gian qua cũng bình thường các bác nhỉ.
Hết mưa nắng lại ửng lên thôi.
Hôm nay, buổi trưa tự nhiên em lại về nhà- bình thường ít thế- vậy là không báo cơm nên không có gì ăn, lục tủ lạnh thấy một gói nhỏ, bọc lá sen, mở ra thì là một gói xôi xéo Hà Nội.
Lâu lắm rồi không ăn món ăn bình dân mà cực ngon này, xôi có tưới một ít mỡ nước, hành khô....tuyệt. Vừa ăn, vừa nhớ lại cái thời xa xa, gần gần, sáng ra chỉ có xôi gánh là giải quyết được vấn đề dạ dày. Nhớ những hàng phố mỗi người một món lao hết ra đường khi kinh tế thị trường mở cửa, nhớ về hàng nước nhỏ của ba mẹ, nhớ về những chiếc bánh rán mẹ bán không hết nên các con mới được ăn.......nhớ nhiều. Vậy là nhờ gói xôi xéo để quên trong tủ lạnh mà mình nhớ ra nhiều câu chuyện, nhiều tình cảm ùa về. Xóm mình có biết bao nhiêu con người đã là bạn, đã là anh em[BCOLOR=#ffffff], có thể nói hôm nay còn và mai thì chưa biết....[/BCOLOR]lúc nóng giận nói nhau vài câu quá lời, dỗi bỏ đi, nhưng sẽ có lúc có cảm xúc như em khi ăn gói xôi mà nghĩ về gia đình.

Các bác tiếp đi nào.....
có thể nói hôm nay còn và mai thì chưa biết... Đọc câu này của bác Phi Trau mà nhói đau một chút, buồn một chút, nhưng rồi thấy đời sống này chỉ vậy mà thôi.
Vĩnh biệt bác và chúc bác yên nghỉ nơi cõi vĩnh hằng!

• Like
Reactions: thinhsve