Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Có con cái để lo là niềm hạnh phúc vô bờ bến của những bậc làm Cha Mẹ. Còn như em... xiền lần lượt ra đi mà kết quả còn ở đâu đâu. Buồn thúi ruột...
Các Bác, các Mợ cố lên nhé. Nhìn con cái lớn lên từng ngày và trưởng thành thì sẽ quên đi những nỗi nhọc nhằn mà mình đã và đang chịu đựng.
Thực tình mà nói, khi KT em vững chút nữa là em về hưu non ngay và luôn (hy vọng trong vòng 3 năm trở lại). Khi cuộc đời không như mình mong đợi thì cuộc sống chỉ còn nổi khắc khoải qua ngày mà thôi.

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Kính gởi các Bác các Mợ.
Năm nay Tết Dương và Âm Lịch gần quá nên không nhiều thời gian để lựa chọn.
Em thay mặt BĐH thân mời các Bác, các Mợ cùng tham gia tiệc Tất niên 2016 chuẩn bị chào đón năm mới 2017 - Đinh Dậu.
Trong năm qua XNL chúng ta vẫn cứ đìu hiu như thuở nào. Vậy cuối năm họp mặt vui vẻ 1 lần.
Nhân dịp này em cũng xin mời các Bác, các Mợ đã đăng ký áo OS.XNL đến tham dự và nhận áo giúp luôn.
Vì lý do bể kế hoạch do CC đưa ra nên Mợ Miu HP đã đặt và làm xong áo cho chúng ta. Chân thành cảm ơn Mợ Miu đã hỗ trợ.
Thời gian: 17h00 ngày Thứ 7 Ngày 07/01/2017 đến lúc chia tay.
Dự tính địa điểm: Ẩm thực Sông - Thủ Đức của Bác @santa_fe09 (cũng là thành viên XNL)
ĐC: 38 Đường số 10 P.Hiệp Bình Chánh - Thủ Đức (Chỗ đậu xe hơi thỏai mái)
Tọa độ GPS: 10.826327, 106.729704

Kính mong các Bác, các Mợ sắp xếp thời gian đăng ký tham dự.
Danh sách:
1. Thinhsve 2L
2. Polts
3.MiumiuSG
4. PhD
5....

Các bác các mợ vô thớt tất niên của HT đăng ký đi cho vui nha

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Cháu vợ mình ở HN, học hành kham khổ, đổ chi phí nhiều...cuối cùng hầu như đứa nào cũng được học bổng, tính ra mấy tỷ. Mình muốn tìm việc bán thời gian để kèm con quá. Tính ra nhiều khi tốt hơn.

• Like
Reactions: lnson
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
a>
trung thu năm nay không làm việc công ích cho bọn trẻ được vì bận việc riêng!
cũng hơi trống trải'
bèn up một tấm hình ngọt ngào gửi tới mọi người

Wao! diễn đàn vẫn chưa cho phép up hình như fb hả các bác ơi!
thế thì buồn nhỉ. Vì quên hết cách up hình khác rồi!
bác nào còn nhớ cách tìm 1 topic cũ trong XNL mình xin chỉ em tìm với
cách tìm cũng không còn nhớ nữa!
Mỗi ngày một chuyện.

ôi... làm đc rồi! nhớ lại rồi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
23/10/17
55
61
18
Tui giờ chán phở thật sự! Chẳng biết tại sao nữa các bác ah!? Hồi xưa khi còn nhỏ, ở ngoài xứ mình chỉ khi nào bị ốm liệt giường mới được mẹ mua cho tô phở gà ăn vào khỏe liền mới lạ! Và cái hương vị phở gà ấy cứ theo mình mãi cho đến giờ -đã gần nửa cuộc đời rồi đó. Một thời gian đi làm nhà nước rồi bỏ ra đi chộp ảnh cho các thượng đế, hết ngày làm việc mệt nhoài mồm đắng chỉ cảm thấy ăn phở là nuốt được. Sau này biết đến bún bò Huế có khúc giò heo thơm béo ngọt mềm chợt mê luôn và mê đến bây giờ. Phở giờ người ta nấu sao ấy ăn vào chẳng còn cảm thấy phê đời...Rồi tui biết đến món mì Quảng, lại thêm một món ăn hấp dẫn hơn cả phở, khoái luôn các bác ah. Nói vậy chứ cảm giác ngon tuyệt của tô phở Bắc ngày xưa vẫn còn đấy chưa phai nhạt! ước gì ngay bây giờ lại được bay ra HN gặp các "chiến hữu XNL" và làm tô phở bò Lò Đúc... nhỉ!:p

Bác Shipping và nhiều bác khác bị mất quyền comment...là do bên đó mới khôi phụd9dataa nên còn trục trặc...Hy vọng ít bữa nữa sẽ xong xuôi như trước thôi mà! Hình như bác DAI NGU comment lại bên đó được rồi mà?:cool:
Mới đọc câu đầu tưởng bác chán "phở" thật. Đọc hết mới hiểu bác lưu luyến hương vị ngày xưa :D