Hạng B2
1/7/16
181
135
43
32
1. 2 ổng nói khóa ổng ít người nó đợi gom chung đó, đăng ký tháng 10/2015
2. Muốn thi sớm thì mua vé thi trước ( này ông thầy dạy lái nói )
3.->7 tháng từ ngày khai giảng là thi tốt nghiệp, 1 tháng sau tiếp tục sát hạch (dấu B2 cũng gần tương tự)
4. Trong quá trình tui học 5ng/xe đều lo nước, thuốc, tiền típ khi đi đường trường... nên ông thầy có cho học vượt số giờ.
5. dấu b2 mình có đi hỏi ngta cũng nói 6-7 tháng gì đó.
6. Bữa giờ văn phòng qk7 học viên lên quậy, làm ầm, chữi bới rất nhiều. (Bạn thấy lâu quá cứ lên chữi n cho nó biết...)
7. Quá trình thi sát hạch phải tự đóng thêm 200k.
-------HẾT-------học qk7 là phải chịu đựng vì nó chẳng coi mình ra gì đâu. Học phí trọn gói rẽ, nhưng giờ học linh tinh, không thể đi làm ổn đinh được.
Mình thấy học phí đó là không rẻ, 7 triệu bạc chứ ít ỏi gì, bác nào đi xe Vios thì ra 8 triệu. Mình đang học có 2 người 1 xe, không biết đi đường có gộp lại không. Nước, thuốc thì bình thường vì cái đó như mình nể thầy dạy mình tốt thì mình gửi, còn tip thì ai có tiền mới tip chứ đi học bằng để đi làm mà típ tùm lum là chết luôn :'(, e không keo nhưng e nghèo.
Qua Tết tháng 3 e mà chưa được thi chắc e làm theo bác, lên phòng ghi danh khiếu nại, hoặc lên thẳng Hiệu trưởng. Còn không được nữa thì tình thế phải lên đây thông báo cho mấy người sai...Hiện tại thì mình vẫn bình thường nên chưa nói gì hết.
Còn vụ 200k thi sát hạch là sao vậy bác? e tưởng lệ phí thi ban đầu đóng 585.000đ là trọn luôn rồi

Tập Lái
16/8/16
23
10
3
Mình thấy học phí đó là không rẻ, 7 triệu bạc chứ ít ỏi gì, bác nào đi xe Vios thì ra 8 triệu. Mình đang học có 2 người 1 xe, không biết đi đường có gộp lại không. Nước, thuốc thì bình thường vì cái đó như mình nể thầy dạy mình tốt thì mình gửi, còn tip thì ai có tiền mới tip chứ đi học bằng để đi làm mà típ tùm lum là chết luôn :'(, e không keo nhưng e nghèo.
Qua Tết tháng 3 e mà chưa được thi chắc e làm theo bác, lên phòng ghi danh khiếu nại, hoặc lên thẳng Hiệu trưởng. Còn không được nữa thì tình thế phải lên đây thông báo cho mấy người sai...Hiện tại thì mình vẫn bình thường nên chưa nói gì hết.
Còn vụ 200k thi sát hạch là sao vậy bác? e tưởng lệ phí thi ban đầu đóng 585.000đ là trọn luôn rồi
ko biết bạn ơi chắc tiền thi đường trường, thi đậu sa hình đi thẳng qua phòng chờ gọi tên đóng 200k ra chờ thi đường trường !

Tập Lái
14/11/16
10
6
3
38
Tp hcm
tuỳ trường đó bác lò của bác 2 xị là rẻ thống nhất đường trường 3 xị. lò HG thì ko có đóng mà nghe máy anh nói tip cho thày 1 xị. trường em cũng nói tới tháng 3 mới thi mà không biết thi tốt nghiệp hay là thi sát hạch. oãi quá

Tập Lái
11/5/16
8
1
3
35
2 vợ chồng mình học bên Thế Giới (đk bên Tản Đà Q.5), tháng 9 đăng kí - tháng 2 thi. Xe 1 thầy 1 trò. Thầy nhiệt tình, vui vẻ, nói khá nhiều vấn đề (vừa lái xe, vừa chính trị, xe cộ ...). Cũng tìm hiểu qua HG, QK7 các kiểu, cũng như 1 số bạn trong các tiêu chí chọn trường học - nhất cự ly - gần nhà mà đăng kí. Nhưng học xong rồi thấy đáng (y)

Hạng B2
1/7/16
181
135
43
32
2 vợ chồng mình học bên Thế Giới (đk bên Tản Đà Q.5), tháng 9 đăng kí - tháng 2 thi. Xe 1 thầy 1 trò. Thầy nhiệt tình, vui vẻ, nói khá nhiều vấn đề (vừa lái xe, vừa chính trị, xe cộ ...). Cũng tìm hiểu qua HG, QK7 các kiểu, cũng như 1 số bạn trong các tiêu chí chọn trường học - nhất cự ly - gần nhà mà đăng kí. Nhưng học xong rồi thấy đáng (y)
Đúng rồi bác, khi mình chọn trường số 7 mình cũng lấy yếu tố cự li nữa, gần chỗ làm nên rất tiện lợi.
Bác nào rành sẵn tiện cho e hỏi cái vụ thi tốt nghiệp là sao các bác? e có nghe nói mà chưa hình dung được là thi cái gì, có rớt không...

Tập Lái
14/11/16
10
6
3
38
Tp hcm
Đúng rồi bác, khi mình chọn trường số 7 mình cũng lấy yếu tố cự li nữa, gần chỗ làm nên rất tiện lợi.
Bác nào rành sẵn tiện cho e hỏi cái vụ thi tốt nghiệp là sao các bác? e có nghe nói mà chưa hình dung được là thi cái gì, có rớt không...
thi tốt nghiệp là thi lý thuyết. theo vài người đã kể lại ở mấy bài khác em thấy. tại e tháng 3 mới thi nên không chắc lắm

Tập Lái
16/8/16
23
10
3
thi tốt nghiệp là thi lý thuyết thi tại qk7, 8h bắt đầu thi tầm 9h là xong !

Tập Lái
17/11/16
5
2
3
Thi cả lý thuyết và sa hình đó bạn (ko thi đường trường). Mình cũng khóa 185, vừa thi tốt nghiệp hôm 05/11. Giờ phải đợi tới đầu tháng 12 mới được thi ở HG:3ddaomat:

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/8/16
23
10
3
Thi cả lý thuyết và sa hình đó bạn (ko thi đường trường). Mình cũng khóa 185, vừa thi tốt nghiệp hôm 05/11. Giờ phải đợi tới đầu tháng 12 mới được thi ở HG:3ddaomat:
sao tui đâu có thi sa hình khi thi tốt nghiệp b !