Tập Lái
11/5/16
8
1
3
35
Đúng rồi bác, khi mình chọn trường số 7 mình cũng lấy yếu tố cự li nữa, gần chỗ làm nên rất tiện lợi.
Bác nào rành sẵn tiện cho e hỏi cái vụ thi tốt nghiệp là sao các bác? e có nghe nói mà chưa hình dung được là thi cái gì, có rớt không...

Hình như mỗi trường mỗi hình thức. Bên TG em học thi tốt nghiệp = thi lý thuyết, còn sa hình thì lên tập luôn sau khi đã học lái thử được 4 tiếng (trả tiền bãi 30k/h - không cảm ứng).

Tập Lái
17/11/16
5
2
3
Hình như mỗi trường mỗi hình thức. Bên TG em học thi tốt nghiệp = thi lý thuyết, còn sa hình thì lên tập luôn sau khi đã học lái thử được 4 tiếng (trả tiền bãi 30k/h - không cảm ứng).

Khác trường thì ko nói, mình với @suipipi học cùng trường QK7 mà thi khác nhau mới hay haha. Chắc do khác hạng (mình B2, bạn đó hình như học C).

Hạng B2
27/5/11
242
105
43
Llumar Miền Nam
llumar.com.vn
À ai học dấu C thì qua chổ này cũng đc rẻ cũng mất 7-8 tháng ( lúc trước đk HG hết chổ nên nó giới thiệu qua đây )
- Học B2 thì nên qua HG đừng vào đây...
- Trường này cho mấy ông thầy ăn thì mấy ổng dễ dàng, xếp lịch học đàng hoàng cho mình...Ko thì cứ ở đó mà đợi mòn mỏi.
- Chỉ đc học phí rẽ thôi .
Em đang tham khảo học B2 >>> qua HG như Bác nói cho lành vậy :p chứ em cũng đang lăng tăng lắm
Các Bác cho em xin ít kinh nghiệm chọn chổ học ạ.
Em cảm ơn trước!!!

Tập Lái
17/11/16
5
2
3
Trước khi học mình cũng có tìm hiểu thì rút ra được 1 số kinh nghiem:
Tiến Bộ:
  • Tự tổ chức thi ở Củ Chi (chắc được thi nhanh)
  • Học phí gần bằng HG
  • Nhưng lại bị khá nhiều người nói về thái độ giáo viên
QK7 (chỗ mình đang học):
  • Hoc ở quận 10 nên tiện cho nhiều người (hình như chỉ có trường này là có sân tập ngay trong thành phố), thi ở HG
  • Gía trung bình ko cao quá mà cũng ko phải rẻ. Mình đăng ký học t7, cn phải đóng thêm 1tr mấy. Tổng lại cũng hơn 8tr5, gần bằng HG rồi :(
  • Giáo viên dạy mình thì thấy cũng ổn, ko làm tiền hay gì cả, học 1 người 1 xe (ko biết mấy thầy khác thế nào). Nhưng lúc dậy thì nói rất nhanh và nhỏ, nhiều lúc ko nghe được luôn và đặc biệt rất nóng tinh, làm sai là chửi ngay (cái này hình như bệnh chung rồi, trường nào cũng găp)
  • Cuôi cùng là cái bực bội nhất: chờ thi sát hạch rất lâu. Mình học khóa 185 từ tháng 3 mà đến tháng 11 mới thi tốt nghiệp, đậu rồi thang 12 mới 
HG:
  • Gía cao
  • Sân tập xa
  • Nhưng bù lại thi rất nhanh và là học viên ở đó nên dù sao cũng được ưu tiên hơn
  • Trương này cũng ít bị than phiền nhất trong các trường ở đây (mình lướt qua các diễn đàn có bàn về HG thì đa số khen)
  • Hình như học phí được chia ra đóng thành 3 đợt, mình đọc thấy trên web HG ghi vậy, nếu có thật thì quá ngon (bạn nào học HG thì xác nhận giúp mình nhé)
Còn 1 trường gì của bên BHXH cho học nữa, bạn mình khi lấy tiền thất nghiệp thì được nó hỗ trợ (học phí 5tr mấy mà hình như bảo hiểm trả 3tr). Chất lượng hoc thì mình ko rành nhưng thi cũng nhanh. Nó hoc hồi tháng 8 mà thi lý thuyết hôm 05/11 rồi, 23/11 này thi sa hình (thi ở Củ Chi nên mình nghĩ là thi ké Tiến Bố)

Nhơ tránh xa mấy thằng Đồng Tiến với Thành Công nhe.

Tóm lại hiện tại thì học HG là ổn nhất.

• Like
Reactions: Llumar_miennam
Hạng B2
27/5/11
242
105
43
Llumar Miền Nam
llumar.com.vn
Tiến Bộ:
  • Học phí gần bằng HG
QK7 (chỗ mình đang học):
  • Hoc ở quận 10 nên tiện cho nhiều người (hình như chỉ có trường này là có sân tập ngay trong thành phố), thi ở HG
  • Gía trung bình ko cao quá mà cũng ko phải rẻ. Mình đăng ký học t7, cn phải đóng thêm 1tr mấy. Tổng lại cũng hơn 8tr5, gần bằng HG rồi :(
  • Giáo viên dạy mình thì thấy cũng ổn, ko làm tiền hay gì cả, học 1 người 1 xe (ko biết mấy thầy khác thế nào). Nhưng lúc dậy thì nói rất nhanh và nhỏ, nhiều lúc ko nghe được luôn và đặc biệt rất nóng tinh, làm sai là chửi ngay (cái này hình như bệnh chung rồi, trường nào cũng găp)
  • Cuôi cùng là cái bực bội nhất: chờ thi sát hạch rất lâu. Mình học khóa 185 từ tháng 3 mà đến tháng 11 mới thi tốt nghiệp, đậu rồi thang 12 mới 
HG:
  • Gía cao
  • Sân tập xa
  • Nhưng bù lại thi rất nhanh và là học viên ở đó nên dù sao cũng được ưu tiên hơn
  • Trương này cũng ít bị than phiền nhất trong các trường ở đây (mình lướt qua các diễn đàn có bàn về HG thì đa số khen)
  • Hình như học phí được chia ra đóng thành 3 đợt, mình đọc thấy trên web HG ghi vậy, nếu có thật thì quá ngon (bạn nào học HG thì xác nhận giúp mình nhé)
Còn 1 trường gì của bên BHXH cho học nữa, bạn mình khi lấy tiền thất nghiệp thì được nó hỗ trợ (học phí 5tr mấy mà hình như bảo hiểm trả 3tr). Chất lượng hoc thì mình ko rành nhưng thi cũng nhanh. Nó hoc hồi tháng 8 mà thi lý thuyết hôm 05/11 rồi, 23/11 này thi sa hình (thi ở Củ Chi nên mình nghĩ là thi ké Tiến Bố)

Cảm ơn Bác nhiều ạ.
Tình thần 90% học HG

Tập Lái
16/8/16
23
10
3
Khác trường thì ko nói, mình với @suipipi học cùng trường QK7 mà thi khác nhau mới hay haha. Chắc do khác hạng (mình B2, bạn đó hình như học C).
uh mình học C thi tốt nghiệp thi chung B2 luôn , thi xong về à . Chắc mấy ổng chấm lúc tập lái . Bạn m bên HG cũng thi tốt nghiệp là lt thôi. Nghe nói B2 thi lại đóng phí cao nha b, vợt trc giờ thi cho B2 là 200k/vòng ! Chúc bạn thi tốt :)

• Like
Reactions: Voice Command
Tập Lái
20/11/16
15
13
3
70
Chào mọi người, mình đăng ký học ở đây, trường ngay thành thái, lúc đầu nói là tháng 8 thi mà delay tới gần tết mới cho thi, xe thì mua rồi mà cứ chạy vòng vòng hoài chán thiệt, ai mà có đăng ký học thì né cái trung tâm này ra nhé , không thì phải hỏi cho kỹ chính xác ngày thi, thà nói trước người ta biết, lên plan hết rồi giờ ăn hành, buồn ơi là sầu.:3dbuonngu:

Tập Lái
20/11/16
15
13
3
70
Đọc qua nhiều trang ý kiến nên mình muốn tóm tắt gọn lại.
Mỗi trường học và thi cũng gần giống nhau. Được cái này thì mất cái kia, cũng huề vốn.
Cách học của VN thì tạo ra sự khó khăn cực khổ cho người học, nhưng hiệu quả cầm lái không cao.

Cách học của nước ngoài tự do + dân chủ hơn. Cũng làm bài test kiểm tra lý thuyết. Thí dụ Qui định lái 500 giờ có giáo viên ngồi kế bên chấm điểm, hướng dẫn lái. Bảo đảm học xong cứng tay lái luôn.
Giáo viên cũng không khó tính, nạt nộ, làm tiền học sinh.
Hồ sơ cá nhân là nhà nước quản lý suốt đời; không ai dám ăn cắp, cướp, tham nhũng. Lý lịch không tốt là đi xin việc làm hết mấy chục tiểu bang cũng không ai nhận làm (Trừ trường hợp chưa bị phát hiện). Có cách qua nước khác làm.

Xe hơi bây giờ rẻ mục, ở đâu cũng bán có 50 triệu chiếc còn mới (loại bình xăng con) phun xăng cơ khí cũng tiêu chuẩn Euro II Mua xe làm chân đi lại có máy lạnh, không bị mưa ướt.
Phun xăng cơ khí hay Phun xăng điện tử. Tất Cả đều là động cơ 4 kỳ. Đạt chuẩn khí thải Euro II. Phun trước suppap hút. Màu Sơn theo công nghệ mới thì đẹp lấp lánh hơn sơn cũ. Tiêu hao nhiên liệu bằng như nhau 5 – 10 lít / 100km tùy loại xe.

Vì Chúa – Vì VN Xanh – Sạch – Đẹp – Mọi người hãy mua xe phun xăng trực tiếp xi lanh, có turbo tăng áp. Giá 2016 khoảng 1,2 tỷ 4 chỗ, khoảng 5 lít / 100km

Tiệm Xe hơi bình xăng con 3, 4, 6 bánh; canô; máy phát điện; máy bơm nước PCCC; bướm ga phun (xăng, dầu, gas) điện tử thì Tiệm Ba Dậu + Ba Nhỏ.
Địa chỉ khó tìm ở 256/38 Nguyễn Tiểu La P8 Q10 cách chỗ cũ 10 mét thôi.
ĐT: 0937641105 hoặc 0838532543 - Facebook: Đặng Văn Hòa
Anh em coi chừng ghé lộn chỗ cũ đường BH mất tiền oan đấy nhé.

Phun xăng cơ khí thì bảo hành suốt đời hư đâu sửa đó
Phun xăng điện tử thì bảo hành 5 năm. Thiết bị điện hư gọi là xe ve chai 4 bánh. Anh em, tập lái, tập liên, hệ ngân hàng, tập nuôi con xe mã nhé.:3dcuoi:
.
.
.

Hạng B2
1/7/16
183
136
43
32
Tiến Bộ:
  • Học phí gần bằng HG
QK7 (chỗ mình đang học):
HG:
  • Gía cao
  • Sân tập xa

Em thấy anh này tóm tắt rất chuẩn.
Nếu ai thực sự cần bằng nhanh và đúng thời gian thì nên học HG, mình không pr nha, dựa theo tham khảo thôi, cũng có một vài ý kiến về HG, nhưng so về thời gian lấy bằng thì hơn hẳn QK7. Mình học QK7 cũng mếu mặt :'(

• Like
Reactions: Llumar_miennam
Hạng B2
27/5/11
242
105
43
Llumar Miền Nam
llumar.com.vn
Em thấy anh này tóm tắt rất chuẩn.
Nếu ai thực sự cần bằng nhanh và đúng thời gian thì nên học HG, mình không pr nha, dựa theo tham khảo thôi, cũng có một vài ý kiến về HG, nhưng so về thời gian lấy bằng thì hơn hẳn QK7. Mình học QK7 cũng mếu mặt :'(
Em thì 30 này em thi :p học bên HG em thấy ok lắm chẵn có gì không vừa ý hết,

không biết ngày thi thế nào thôi chứ học thì verygood.
Hôm 30 này có Bác nào thi chung không nhĩ :-/

:3dsoccer: