Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.613
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em thì lại nghèo kiêu khác. Nghèo thật nghèo. Quần sooc áo thun dép lê... Thèm xe, ghé Ford Cao Thắng đưa cái cạc ghi "TGĐ tổng cty LD Viet-Nhat KDSX XNK DV ANBVQP DIMUTUKI" Anh em sale đón tiếp quá ân cần...mãi tới giờ chưa mua đc xe. Sale điện, email hỏi các kiểu...em đáp "đang đi bụi ăn chùa tiết kiệm để dành tiền mua xe" Các anh ấy vưỡn chưa bỏ em.
Em thích cách nghĩ của bác Subaru.

Hạng B2
19/6/07
342
152
43
Ninh Bình - Sunshine State
Em mặc quần đùi vào toyota lý thường kiệt 1 lần, k co sales nào thèm tới nói chuyện. Em có cảm giác bị coi thường. Em k cần sales xu nịnh. Nhưng người bán hàng là phải niềm nở, vui vẻ, thân thiện và giải đáp thắc mắc của khách hàng.

• Like
Reactions: nguyenbh
Tập Lái
20/6/13
29
4
18
Em mặc quần đùi vào toyota lý thường kiệt 1 lần, k co sales nào thèm tới nói chuyện. Em có cảm giác bị coi thường. Em k cần sales xu nịnh. Nhưng người bán hàng là phải niềm nở, vui vẻ, thân thiện và giải đáp thắc mắc của khách hàng.

sao cậu ko để lộ cái quần xì hugo boss ra

là sales sẽ niềm nở hơn thị lở

Hạng D
21/10/08
3.646
70.661
113
Miền Không Xác Định
Bác đề cập đến 2 cái bệnh phổ biến: Thứ nhất là khi người; Thứ nhì là thiếu kiến thức kỹ thuật về xe anh ta đang bán.
Thay vì ngồi nhịp giò bấm laptop (chat chít, chơi game chứ làm mịa gì), sao không xuống xưởng học hỏi cánh thợ về kỹ thuật để còn chém gió với khách hàng?

Hạng D
16/1/06
1.483
9.272
113
Em cũng là dân sales, có thể thông cảm việc trông mặt bắt hình dong để xác định KH mục tiêu, tuy nhiên tỏ thái độ ra mặt rõ ràng là rất thiếu.....tư duy. Khách hàng cũng ko phải xu nịnh mà mua xe trừ khi là.... Đại gia hoặc mua xe tặng rau hay bạn tình.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.391
113
Đôi lúc tụi sale nó khôn bỏ mịa.

Nó thấy người nào cần mua và không cần nịnh nọt thì nó chỉ cần chào như để xí khách trước mấy thằng sale khác rồi làm như không để ý để khách tự do tìm hiểu chiếc xe. Những loại khách đó khi cần họ sẽ hỏi ngắn gọn; nếu trả lời đúng đủ và không tâng bốc bậy thì khách sẽ mua nhanh.

Loại khách thích nịnh nọt chưa chắc biết loại xe nào cần và chưa chắc đã xác định muốn mua xe gì cho họ. Chỉ có mấy thằng sale yếu kinh mới tới xu nịnh mà thôi.

Tóm lại khách biết xe nào cho chính họ thì đã tìm hiểu kỹ và cân nhắc kỹ trước khi đến showroom và ít khi nào chạy lòng vòng các showroom kiếm mấy thằng sale nào nịnh thơm nọt ngọt.

Hạng D
12/10/12
2.428
88.201
113
Kết quả là anh chủ có mua nữa không? Nếu không thì bọn sales đã nhìn người chuẩn!

Hạng D
16/1/13
4.800
81.391
113
Bên tôi thì dân Châu Á bề ngoài bèo cỡ nào mà bước vào show room Lexus là được tiếp đãi rất lịch sự vì dân Châu Á rất thích Lexus. Cứ 10 người Châu Á ghé thì hết 5 người sẽ mua.

Có lần tôi cùng ít bạn ghé Lexus chơi và nói thẳng thằng sale là chỉ ghé chơi cho biết vì từ nào giờ chưa ai được ngồi thử trong Lexus. Thằng sale cười nói hôm nay không mua nhưng ngày mai có thể mua và chúng nó chỉ nhìn về "tương lai" của khách hàng.

Phải nói cà phê của chúng rất ngon. Mấy bánh ngọt cũng thuộc loại hảo hạng. Xem cho đã rồi thằng sale còn nói nếu trở lại mà nó còn làm thì đừng quên nó :)

Hạng D
13/1/11
2.425
32.838
113
Tềnh hềnh căng quá, may lúc trước em vào coi xe ở Cao Thắng em đi con ma tịt ghẻ, chứ như bác chủ chắc hok mua được xe :)