Hạng B2
24/3/14
351
58
28
Ford Binh Trieu nha Bác, em là con nợ của cụ Chánh bên ấy. Em còn nghèo hơn Bác mà lần nào đến cụ cũng tiêps ân cần (không ân cần em quỵt).

ps, em.mất hơn 20p để viết các dòng này, đang viết nó nhảy tung lên, phaải viết lại cái chương trình đáng nguyền rủa.
Nhịn giống em đi bác.

Mối tình này là với em ford ecosport nha các bác. Khi nhìn thấy hình em ecosport trên quảng cáo là em kết em nó ngay. Em lập tức gọi hỏi thông tin. Các sales cũng nhiệt tình báo ngày có xe trưng bày. Em hớn hở khi nhận email đăng ký lái thử và nhận thiệp mời event. Ngày gần đến event mà thấy thiệp nên em gọi luôn hỏi xem có xe chưa, trong lòng nôn nao cảm giác khó tả...

Hôm em ghé ford Cao Thắng trước event 1 ngày, chạy con hai bánh cà tàng ko thể tàng hơn :).. Lại bị ước mưa, lúc ghé có mấy bác sales đang đứng tám chuyện với nhau. Em đi vào thì nhìn nhìn em rồi ngó tiếp..ra ngoài. Em lẳng lặng vào xem...vì không có ai trò chuyện. Cũng có vài khách đang xem xe, em cũng xí xọn góp vài lời và hỏi sales đứng đấy vài câu. Bác sales đó cũng trả lời một cách qua loa vì người khách kia chuẩn bị ký hd. Sau đo, bác sales dẫn khách đi ký hđ, còn lại em bơ vơ 1 mình, tha hồ xoa, bóp, sờ nắng tình yêu sét đánh ecosport. Làm chán chê mà vẫn ko có ai ra hỏi câu nào, may gặp người bạn đang bảo trì xe nên ngồi tám rồi về luôn.

Cảm giác hồi hởi đi xem em nó hồi hộp bao nhiêu, thêm bị ướt mưa nữa nên càng quyết tâm sẽ cưới em nó tháng 7 này thì bây giờ chỉ còn lại cảm giác hụt hẫng, ê chề vì gđ em nó chê em nghèo, ra vẻ khinh khi ko thèm gặp.

Mới mấy hôm mà em vẫn chưa nguôi ngoai, cái cách mà mỗi hãng xe tiếp cận rất khác nhau. Toy, honda thì săn đón thôi rồi, xe mẽo thì cũng sale phong cách show off thấy gớm. Quên chưa kể là khi lần sms để hỏi ttin em nó thì.....chỉ mỗi ford cao thắng...2 ngày sau mới reply... Em ngồi vp đoong người nen ko tiện gọi.

Bye bye thương hiệu ford hoặc nếu em có duyên với ford cũng ko bao giờ ghé ford cao thắng lần nữa.

Em viết vài dòng xem có bác nào bị giống em không.

Ký tên: chàng chai nghèo nhưng.... Dài 20 cm.

Hạng B2
31/7/12
147
6
28
SG có mổi bên cao thắng bán ford sao các Bác ? :rolleyes:
Có tiền chổ này chảnh thì đấm bòi vào qua chổ khác mà mua việc gì phải từ bỏ tình yêu và đam mê vì mấy thằng sale dỡ hơi cám lợn ấy ?

Hạng D
2/3/12
1.405
84.040
113
38
SG có mổi bên cao thắng bán ford sao các Bác ? :rolleyes:
Có tiền chổ này chảnh thì đấm bòi vào qua chổ khác mà mua việc gì phải từ bỏ tình yêu và đam mê vì mấy thằng sale dỡ hơi cám lợn ấy ?
Kulong từ từ chút được k cưng
Cưng thích cầm đèn chạy trước xe lửa k hà

Hạng D
16/1/13
4.800
81.390
113
Mua xe hay là mua ... nịnh ????

Tôi không quan tâm thái độ của sale mà là chính sách hậu mãi phải tốt (hậu mãi không phụ thuộc vào sale mà là hãng).

Mua xe tôi không khoái được tâng bốc, nịnh nọt,... vì những thứ đó mình phải ... trả tiền.

Mua xe càng ít lời càng chữi nhau càng tốt :) Vì những thứ đó sẽ được ... trừ tiền :)

Tập Lái
20/6/13
29
4
18
vn khác bác subie ơi

xe ở vn nó to lắm nên phải expect ở sales nhìu lắm

như là con ở ạ

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
Bỏ ra số tiền đó để mua em phò xấu hoắc thà mua chiếc công nông dmax hoặc triton còn hơn :cool:

Hạng D
29/11/06
3.960
10.201
113
Lên Ford Bến Thành ở đường Trường Chinh, các sale tiếp như Thượng Đế đúng nghĩa luôn nha!
Sale tiếp nhiệt tình quá mà ko mua đâm ra ngại luôn á :)