Hạng C
24/3/08
980
41
28
Các bác giúp em xem quả này là bị sao: thỉnh thỏang em có hiện tượng là đề nổ không được, chỉ nghe tiếng xẹt nhỏ, sao đó chìa khóa như bị kẹt, không vặn sang đề lại được. Rút chìa ra, để đó đi một lúc thì về lại đề như thường[:-] Chắc không phải hết accu vì sáng ra em luôn đề nổ bình thường, hơn nữa em vừa thay 1 accu gin hiệu Rockett mấy hôm trước. Bệnh này liệu là bệnh gì hả các bác?

Hạng B2
10/4/07
391
1
18
RE: Mondeo trục trặc đề nổ

Trích đoạn: Camry 2.2

Các bác giúp em xem quả này là bị sao: thỉnh thỏang em có hiện tượng là đề nổ không được, chỉ nghe tiếng xẹt nhỏ, sao đó chìa khóa như bị kẹt, không vặn sang đề lại được. Rút chìa ra, để đó đi một lúc thì về lại đề như thường[:-] Chắc không phải hết accu vì sáng ra em luôn đề nổ bình thường, hơn nữa em vừa thay 1 accu gin hiệu Rockett mấy hôm trước. Bệnh này liệu là bệnh gì hả các bác?
Bác kiểm tra cần số đang ở vị trí nào khi đề xem sao:D

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Tất nhiên là cần số đang ở P chứ bác:)

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

Bệnh này lạ quá bác à,xe em không bị.:D.Em nghĩ cũng không nặng lắm đâu,không biết bác Dầu hội phó đâu rồi nhir.Alo,alo...bác Petrol ???

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

E nghĩ do pác đề ... quá nhanh đấy thôi:D (tức là khi bật công tắc sang II là pác đề lun), lúc đó sẽ bị kẹt và ko đề được, vì xe chưa kiểm tra an toàn xong (pác phải bật sang II một lúc rồi mới đề). Những khi bị thế, pác phải tắt chìa về 0, rồi bật lên đề lại mới nổ được

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Em đi kiểm tra tại hãng thì đuợc báo là cần bảo dưỡng đề, do đã lâu thì có thể nó bẩn hay thế nào đó sinh chuyện. Em cũng còn phải thay cả bơm nước và ống dẫn nước làm mát do hệ thống ống cũ bị ô xy hóa gây rò nước làm mát. Bực cái đại lý không cho báo giá về mấy cái vật tư này mà cứ bắt đặt tiền hôm nào có đến làm. Em thấy đại lý Fo ở ngoài HN chuối kinh:mad: Mấy lần trước thay đồ thì không bao giờ có bảo hành gì cả.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Em đi kiểm tra tại hãng thì đuợc báo là cần bảo dưỡng đề, do đã lâu thì có thể nó bẩn hay thế nào đó sinh chuyện. Em cũng còn phải thay cả bơm nước và ống dẫn nước làm mát do hệ thống ống cũ bị ô xy hóa gây rò nước làm mát. Bực cái đại lý không cho báo giá về mấy cái vật tư này mà cứ bắt đặt tiền hôm nào có đến làm. Em thấy đại lý Fo ở ngoài HN chuối kinh:mad: Mấy lần trước thay đồ thì không bao giờ có bảo hành gì cả.
bác đt cho đồng chí này ở phía B nè

0917292237, mách ổng tiếng thì đại lý sẽ khác thôi. Bác thử nhé

Nếu e rề mốt trong này ra thì kỳ, đất không phải của Em

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Cảm ơn bác Petrol, em sẽ gọi thử xem. Mà bác ấy tên gì vậy hả bác?

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Cảm ơn bác Petrol, em sẽ gọi thử xem. Mà bác ấy tên gì vậy hả bác?

PM cho bác rồi nhé

Thanks bác