Hạng B2
13/12/09
242
0
0
campuchia
Kính thưa các bác !
Em có một chiếc M151-a2 ( đã thay đổi đặc trưng xe máy camry 1.8, bánh béo 235x75x15 ) dàn đồng mục rồi em tính đốt tết xong làm lại nguyên con. mong các bác tư vấn cho em về hình dáng em nó, nếu có hình càng tốt, em ko biết gì về jeep xin các bác tư vấn kỹ từng chi tiết ... ông bố em nói là làm kiếng gập được để đi rãy không bị bụi ... nên không các bác....v..v...v
note : em không xa lạ với các bác đâu, em là jeep la ngà đã tháp tùng các bác trong chuyến off thác mai vào ngày 18/04/2009.

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
hai mia nói:
Kính thưa các bác !
Em có một chiếc M151-a2 ( đã thay đổi đặc trưng xe máy camry 1.8, bánh béo 235x75x15 ) dàn đồng mục rồi em tính đốt tết xong làm lại nguyên con. mong các bác tư vấn cho em về hình dáng em nó, nếu có hình càng tốt, em ko biết gì về jeep xin các bác tư vấn kỹ từng chi tiết ... ông bố em nói là làm kiếng gập được để đi rãy không bị bụi ... nên không các bác....v..v...v
note : em không xa lạ với các bác đâu, em là jeep la ngà đã tháp tùng các bác trong chuyến off thác mai vào ngày 18/04/2009.
Chào người quen mua bạc đạn !
làm nhiều thế thì ko kịp trước tết đâu Bác , mây garage ko chuyện làm jeep thì em ko nói còn các chuyên jeep như 8 Hon, Sơn...thì dạo này bận lắm

Hạng C
9/2/09
500
22
18
Ural 375D nói:
hai mia nói:
Kính thưa các bác !
làm nhiều thế thì ko kịp trước tết đâu Bác , mây garage ko chuyện làm jeep thì em ko nói còn các chuyên jeep như 8 Hon, Sơn...thì dạo này bận lắm

À thì ra đại ca Ural hội phó đây mà, mong các bác giúp cho chú haimia xóm em với nhé

Tập Lái
12/1/10
49
1
0
Ural 375D nói:

Bác Ural
Trước tiên cứ phải chào bác 1 câu. Đọc của bác rõ nhiều mà cứ ... âm thầm vậy thôi, mãi vừa rùi mới reg nick.
Về bác Hai Mía: bái ấy nói đốt Tết xong mới làm mà bác, chắc ý là ra tết đấy.
Theo tôi thì chơi Jeep là lấy cái phong cách thôi bác Hai. Mà vừa phong cách, lại vừa chống bụi thì boa nhiêu cái hình M151A2 đẹp quả chưa thấy mẫu nào đạt được cả 2 điều đó. Tôi cũng đang đặt làm mui bạt, cũng chỉ dám thiết kế 2 phần cửa lái dạng "lịch cuốn", mưa to lắm mang treo chứ cũng chưa nghĩ chống được bụi.
Kính bác
P/S: Riêng cái kèo to chống lật tôi nghĩ là cần. nếu không muốn phá mất dáng cũ thì làm dưới khung nguyên bản cũng được

Hạng B2
13/12/09
242
0
0
campuchia
Ural 375D nói:
hai mia nói:
Kính thưa các bác !
bữa đi thác mai đó trong xe em có bạc đạn mà ko biết, tại xe ba em sử dụng ko hà, về kể ra ổng mới nói là nó nằm ở cái hộc bình điện
rõ chán.
Xe em chắc là làm chỗ 8 hơn vì trước đây cũng nói chuyện rồi, em tham khảo ý kiến các bác để có thêm kiến thức rồi quyết định làm theo cách nhận định của mình.
Thank!

Hạng B2
13/12/09
242
0
0
campuchia
Theo tôi thì chơi Jeep là lấy cái phong cách thôi bác Hai. Mà vừa phong cách, lại vừa chống bụi thì boa nhiêu cái hình M151A2 đẹp quả chưa thấy mẫu nào đạt được cả 2 điều đó. Tôi cũng đang đặt làm mui bạt, cũng chỉ dám thiết kế 2 phần cửa lái dạng "lịch cuốn", mưa to lắm mang treo chứ cũng chưa nghĩ chống được bụi.

À ý tôi nói cái kiếng chắn gió có nên làm gập tới phía trước không, vì đi vào đường bụi gió cuốn bụi từ sau tới làm bạc hết cả đầu :mad:

P/S: Riêng cái kèo to chống lật tôi nghĩ là cần. nếu không muốn phá mất dáng cũ thì làm dưới khung nguyên bản cũng được

cái này thật sự tôi đang phân vân, kèo to theo tôi nhìn nó chắc chắn và phong độ nhưng mỗi lần gỡ và phủ bạt cực quá ( tôi làm thường xuyên tháo mui vì có làm xe hoa đám cưới )

- có nên gắn thước trợ lực tay lái ko, bánh to xoay chuyển kém quá
?
- nếu thiết kế dàn loa thì nên thiết kế như thế nào ( tôi chưa nghĩ ra vị trí đặt loa ) và loa loai nào đánh ngoài trời...