Hạng B2
29/4/08
137
0
0
RE: mong các fan của isuzu đừng buồn!

NẾU giá xăng cao thế này thì ISUZU là hợp lý nhất

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Phụ tùng của Isuzu rất đắt, với chính sách tăng thuế nhập khẩu thì Iuu không còn kinh tế đâu.
Trích đoạn: chuongdq123

NẾU giá xăng cao thế này thì ISUZU là hợp lý nhất

Tập Lái
1/2/08
45
4
8

Trích đoạn: truong195

Phụ tùng của Isuzu rất đắt, với chính sách tăng thuế nhập khẩu thì Iuu không còn kinh tế đâu.
[8D]Bác nì nói đúng nhưng chưa đủ:
- Nếu bác so sánh mặt bằng giá cả phụ tùng của Isuzu và các hãng xe khác: Toyota, Suzuki, Mitsu.., ví dụ như bạc đạn kite, mâm ép, bố thắng..(hàng chính hãng nhá) thì các bác thấy giá cả cũng xêm xêm nhau thôi, Thực tế là khổ nỗi các hãng khác phụ tùng Made in Chú Đào khá nhiều, nên tâm lý người mua phụ tùng lại lấy giá đó đem so sánh với giá phụ tùng Isuzu chính hãng(phụ tùng xe Isuzu Made in chú Đào Không Nhiều nhá, chứ em không nói là không có.)Thực tế chúng ta đều biết "Tiền Nào Của Đó" mà! Sản phẩm chính hãng trước khi mang đi tiêu thụ đều phải qua kiểm tra chất lượng kỹ càng rồi mới xuất xưởng.
- Từ trước cho đến sau này Giá Xăng luôn cao hơn Giá Dầu, mọi người đều biết, vì thế ưu điểm "Tiết Kiệm" sẽ vẫn tồn tại(có thể coi như song song). Trong khi đó kiểu dáng, công nghệ kỹ thuật, các tiện ích multimedia....trong tương lai Xe Máy Dầu sẽ tiến gần đến mức Xe Máy Xăng.(Chắc chắn sẽ không bằng, chỉ là đến gần thôi, Xe Xăng "Bốc" hơn).
@truong 195: Thuế nhập khẩu thì Nhà nước ta áp dụng cho tất cả các hãng xe mà bác. Đâu có phân biệt Isuzu với các hãng khác.;)

Hạng B1
2/3/08
51
0
6

bác nào chế ISUZU thì đưa em...em kết con này lắm...hehe...chạy nó kêu 1 tí, nhưng được cái tiết kiệm hiên liệu.

Hạng B2
3/8/08
148
0
0
53

Trích đoạn: Camry3.5Q

Em thấy Box isuzu trống vắng quá đi
tại vì isuzu bền wá, chẳng hư hỏng gì nên mấy anh em trên box chẳng thắc mắc gì... nhiều lúc em cũng thấy buồn buồn bác ạ
mấy box bên kia họ hết rên, rồi là nhìn thì vui...nhưng khiếp, xe hư liên tục
Chỉ có isuzu là chẳng hư gì

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

máy dầu kêu to kệ nó, quan trọng là mình ngồi trong xe có nghe không, phần cách âm Isuzu làm khá tốt (nhất là Dmax), ngồi trong xe rất êm ái, dễ chịu :D

Hạng B1
4/2/08
85
0
0

tại vì isuzu bền wá, chẳng hư hỏng gì nên mấy anh em trên box chẳng thắc mắc gì... nhiều lúc em cũng thấy buồn buồn bác ạ

Bác chỉ đc cái nói đúng, em chạy mãi mà chẳng hỏng gì cả.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

máy dầu kêu to kệ nó, quan trọng là mình ngồi trong xe có nghe không, phần cách âm Isuzu làm khá tốt (nhất là Dmax), ngồi trong xe rất êm ái, dễ chịu

Nếu các bác chịu khó tháo lắp thì sẽ thấy Isuzu Việtnam cách âm khác xe nhập. Về vât liệu, phương pháp cách âm...
Công ty của tôi cố vấn và làm mẩu một chiếc Isuzu đấy.

Còn xuất xứ của phụ tùng Isuzu, nếu bạn mua nguyên hộp thì bạn sẽ thấy ghi xuất xứ . Bạn thấy từ đủ nguồn như những xe khác thôi.

Còn phụ tùng ngoại thất thì đắt nhất, đèn lái Hilander 7-9tr kính... ngay cả decal made in vietnam màu vàng bằng ngón tay chạy từ trước ra sau giá 5tr....

Còn độ bền và chi phí sử dụng xe...nếu có dịp tham khảo...bạn sẽ thấy.

Dĩ nhiên Isuzu là chiếc xe đáng giá- nhưng về độ bền và tính năng-ngay cả trong thế mạnh của Isuzu là xe tải- còn thua nhiều hiệu xe khác ở VIỆT NAM đấy.

Tập Lái
15/9/08
1
0
0

Em cũng mong có con Hilander quá, nhưng kẹt nỗi không đủ xiền...chán!!!

Hạng B2
12/9/08
309
1.905
93
40
SAIGON

Đèn đỏ đậu kế bên 1 anh Isuzu Hilander nghe cành cành cành...nhức cái đầu luôn. hix hix
Nghe nói Huyndai SantaFE máy dầu nhưng cũng đâu có kêu ầm ầm như vậy, hay là đời mới sử dụng công nghệ máy dầu khác so với Isuzu nên nó êm hơn !

Last edited by a moderator: