1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
RE: mong các fan của isuzu đừng buồn!

Xăng vs Dầu http://www.otosaigon.com/home/newsdt.aspx?ID=400

Hạng B1
15/2/11
52
41
18
Re:mong các fan của isuzu đừng buồn!

em nhà nghèo, anh em đông (ai củng cao trên 1.7m, năng trên 75 kg), lại có tính ăn nhậu ngập cổ. nhà em có con hilander ls 2004 thường cuối tuần cõng 8 mạng đi ăn chơi xa ( 7/8 người đi có bằng lái).
cảm nhận của em về con hilander nay là: (ưu điểm thôi nha)
  • chổ ngồi đủ ( không bị tù túng lắm)
  • máy lạnh tương đối ổn.( hàng ghế cuối không bao giờ cần dùng quạt tay khi đi trời nắng gắt).
  • máy nhẹ (không bao giờ lên tới 3000 vòng).
  • gầm cao nên đường đất, đường đang sửa chửa chạy láng hết.
  • thính nhất là lúc đổ dầu. 8 anh em hùn vô tiền dầu, phần còn dư mua đồ nhậu.

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC

XE ĐI MƯƠN nói:
em nhà nghèo, anh em đông (ai củng cao trên 1.7m, năng trên 75 kg), lại có tính ăn nhậu ngập cổ. nhà em có con hilander ls 2004 thường cuối tuần cõng 8 mạng đi ăn chơi xa ( 7/8 người đi có bằng lái).
  • máy lạnh tương đối ổn.( hàng ghế cuối không bao giờ cần dùng quạt tay khi đi trời nắng gắt).

Xe này từng dùng qua 1 chiếc,mua mới cuối 2004 bánh treo Vspec AT Extreme.Không hao dầu thì đúng,nhưng ồn và tăng tốc kém, lúc đó chưa có cao tốc,đi VT khúc đường mới đạp rất lâu cũng chỉ có 130km/h.Vòng tua máy thì em nhớ là không có cách nào qua được 4000 v/p cho dù về số thấp.Chắc do máy dầu.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/3/05
464
6
18
47
Hóc Bờ Tó

Tự nhiên các bác lại lôi cái bài cách đây mấy năm ra nói nhỉ???

Dù gì thì cũng rất thích máy dầu, tiết kiệm, thân thiện môi trường.

Nhưng có cái là anh em chạy công nông thường lo làm ăn, ít lên 4rum để chát chít.

Chỉ tiếc cho chính sách của Isuzu VN

Hạng B2
24/1/09
438
6
18

tran_tuan_duc nói:
XE ĐI MƯƠN nói:

Xe này từng dùng qua 1 chiếc,mua mới cuối 2004 bánh treo Vspec AT Extreme.Không hao dầu thì đúng,nhưng ồn và tăng tốc kém, lúc đó chưa có cao tốc,đi VT khúc đường mới đạp rất lâu cũng chỉ có 130km/h.Vòng tua máy thì em nhớ là không có cách nào qua được 4000 v/p cho dù về số thấp.Chắc do máy dầu.

Bác này nói chuẩn quá ! cách đây 5 năm em cũng từng sử dụng 1 em Vspec AT và 1 em LS (bánh nhỏ), em AT thì 12l còn LS thì tầm 7l/100km nên đặc biệt là không hao xăng :D em AT chạy chán cực nhưng cả 2 em này có đạp lút sàn vẫn không qua được 120km/h.
Nhưng phải nói là máy Isuzu bền cực, em chạy 300k mà chả phải đụng gì đến máy móc mà chỉ thay nhớt đổ dầu thôi.
Không biết các bác có ai bị bứt tăng đơ thùng chưa ? em bị 1 phát ờ Long Xuyên mất gần 06 giờ để đi tiện lại cái cục đó.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/7/11
125
3
18
Re: RE: mong các fan của isuzu đừng buồn!

chắc phải tổ chức đánh hội đồng quá :D

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

em cũng đang đi Dmax. em phải công nhận rằng nó ồn hơn các xe khác . nhưng em thấy 3-5 năm sau nó không thay đổi là mấy . còn một số xe máy dầu kháct hì sau một năm sử dụng thấy tiếng kêu và độ ồn khác hẳn Bác ạ

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

năm 2006 lúc đi xem isuzu, có anh sale tự hào giới thiệu isuzu cực kì bền, lúc cao hứng ảnh lỡ phán 1 câu : có gì để hư đâu mà hư, cho nên bền lắm, mua về dùng là biết ngay
Em cũng thua luôn :D