Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Một chiếc Toyota 8 năm tuổi đáng tin cậy bằng một chiếc Ford 3 năm tuổi !!!

Nhưng tạp chí xe nói Camry ở Mỹ cũng là xe bán chạy nhất, mà dân Mỹ thì chắc không nghèo bằng mình ...

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Tui có người nhà làm sửa chữa của hãng Ford VN. Ông ấy nói: nếu có tiền, anh sẽ mua ... Toyota. :) :D

Tập Lái
15/3/06
22
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: mienhinh

Nhưng tạp chí xe nói Camry ở Mỹ cũng là xe bán chạy nhất, mà dân Mỹ thì chắc không nghèo bằng mình ...

tại sao bạn lại có thể nói một cách tùy tiện như vậy nhỉ
chắc bạn hàng ngày chỉ đọc có mỗi một tờ báo hay tạp chí thôi sao
bán chạy nhất không có nghĩa là tốt nhất
nói như bạn thì ở vn chúng ta thì xe maztit là tốt nhất sao
mà dân việt nam chắc không giầu bằng người mỹ...

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Trích đoạn: mazspeed

Trích đoạn: mienhinh

Bác cho Camry là xe bình dân ư , bác đang ở Thụy sỹ à .Bác giải thích làm sao khi xe Camry 8 năm liền là xe bán chạy nhất ở Mỹ, sân nhà của Ford ??? đi Camry là hành hạ bản thân ư, úi chà ...bao nhiêu người đang mong được hành hạ , trong đó có em ...

Bác cũng giống bác mãi yêu chọn Camry chứ không chọn E240 dù có giá bán ngang nhau à? So với E240 thì Camry không phải bình dân thì còn là gì hả bác? E240 và Camry bán cùng giá lại chọn Camry thì không phải là hành hạ bản thân thì là hành hạ cái gì? Thế có thân làm tội đời không chứ!!!

Camry bán chạy nhất 8 năm liền, tức là có nhiều người mua nhất, mà nhiều người mua nhất tức là sản phẩm phải phù hợp với quảng đại quần chúng, quảng đại quần chúng tức là phải bình dân, chứ là hàng cao cấp thì không thể nhiều người mua nhất được (lý thuyết thị trường hình chóp nón) bác ạ. Chẳng lẽ bác chưa nghe Camry là xe gia đình, cùng hạng với Honda Accord, Maz6 à? Thế quái quỷ nào mà lại đi so sánh nó với E240 cơ chứ!!! Khổ:D:D:D
Xe máy Tầu có số lượng bán ở Việt Nam cũng lớn lắm nhé.

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Chán vãi!

Hạng B2
8/3/06
357
3.071
93
Quảng Ninh
www.facebook.com

hai bác mienhinh & cuonghanoi cho em hỏi thằng chủ tịch hội đồng quản trị ford & thằng chủ tịch hội đồng quản trị toyota thằng nào ngu hơn thằng nào...:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

bác Mod đâu rồi ra tay để anh em còn rút kinh nghiệm nhỉ? mấy hôm nay nhiều bài nhảm quá!

Hạng B2
28/12/05
207
2
18

Tôi đi ford và cũng muốn bảo vệ ford nhưng khách quan mà nói toy thắng thế ở khắp mọi nơi ít nhiều cũng do chất lượng tốt và giá thành hạ. Vậy chúng ta là người tiêu dùng phải lấy thế làm mừng vì chúng nó oánh nhau (cạnh tranh) thì ta càng có lợi; thằng ford cũng phải làm tốt hơn thì mới bán được hàng và thằng toy muốn độc tôn thì phải "càng phải" chất lượng tốt hơn và "càng phải " giá thành hạ hơn.

Vậy ta không nên cải nhau vì "tin mừng đó" mà để đến khi ta có "ô tô made in Việt nam" thì mệ nó "ford hay toy cũng kiss my ass" và xe của bố làm là nhất he he he.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Chúng ta ai mà chẳng biết là thằng nào chẳng có thế mạnh của nó. Mỗi người trong chúng ta thích xe, mua xe vì một lý do nhất định. Em cũng mong là có một ngày nào đấy chúng ta sẽ được chọn một em made in VN vì nó phù hợp với chúng ta.
Kính các bác.