Tập Lái
15/3/06
22
0
0
Hà Nội
RE: Một chiếc Toyota 8 năm tuổi đáng tin cậy bằng một chiếc Ford 3 năm tuổi !!!

Trích đoạn: mienhinh

Trích đoạn: threesome

Trích đoạn: mienhinh

Nhưng tạp chí xe nói Camry ở Mỹ cũng là xe bán chạy nhất, mà dân Mỹ thì chắc không nghèo bằng mình ...

tại sao bạn lại có thể nói một cách tùy tiện như vậy nhỉ
chắc bạn hàng ngày chỉ đọc có mỗi một tờ báo hay tạp chí thôi sao
bán chạy nhất không có nghĩa là tốt nhất
nói như bạn thì ở vn chúng ta thì xe maztit là tốt nhất sao
mà dân việt nam chắc không giầu bằng người mỹ...
Ai là người nói tùy tiện, bạn hay tôi, xem lại đi nhé ...
1.Cách hành văn của bạn gây khó chịu cho người đọc, chứng tỏ bạn cũng không đọc nhiều tạp chí hay sách báo hơn tôi đâu ...
2.Bán chạy nhất không có nghĩa là tốt nhất, nhưng là hợp lý nhất, và hợp lý, có nghĩa là tốt, bền,rẻ ...tất nhiên, là ở Mỹ .
3.Ở VN không có xe nào là maztit, chỉ có Matiz, và nếu nó bán chạy nhất, thì nó cũng là hợp lý nhất, và dĩ nhiên, nó phải tốt .Nhưng tiếc rằng, Matiz ở VN không phải là xe bán chạy nhất -bạn chịu khó đọc báo trước khi nói nhé ...Chào!

em sai, em hiểu nhầm, em xin lỗi bác

Hạng B1
31/1/05
70
1
0

Tóm lại là ai đi xe gì thì hãy thích xe đó. Còn lại toàn chiêu của mấy thằng nhà báo mà các bác.

Hạng B2
14/2/06
119
2
18

tới trang này em thấy các bác quá đậu phộng rồi nhé.....

Hạng B2
27/10/05
119
0
0
38
Sài Gòn

Hình như trên Vnexpress đã có bài nói lý do tại sao xe Mỹ thua xe Nhật rồi mà.
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/01/3B9E65F7/
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/01/3B9E65F4/

Tập Lái
17/1/06
10
0
0

Kết quả này có lẽ là do họ toàn phỏng vấn những người thiếu hiểu biết và chưa từng đi xe hãng Ford nói riêng và xe Mỹ nói chung.

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Cãi nhau làm gì, các bác vào các trang web của các club ô tô của Mỹ hay Đức, ví dụ ADAC của Đức, họ có đầy đủ các thông số về các xe hỏng của từng mác, trong 10 năm tuổi đời, hàng năm đều đăng các thông số này. NẾu xe 8 tuổi Toyota hỏng ít hơn xe Ford 3 tuổi thì topic đúng, nếu ko thì sai.

Hạng D
16/1/06
1.479
9.257
113

Em đề nghị mod làm cái trưng cầu dân ý về chất lượng xe Ford và Toyota, chứ các bác vào nói chuyện lạc đề dễ mất tình cảm anh em lắm, :D

Tập Lái
5/7/05
14
0
0
www.vnn.vn

Em thấy xe hạng lông,thì của ai cũng vậy thôi,em đi ford laser 1.6 2004,khi vui thì thấy cũng được ,lúc buồn thì thấy quá ngán,nhất là khi tụi nhỏ mệt ,nôn mữa. Nhiều tiền mua một chiếc thật oách thì Mỹ hay Nhật thì cũng như nhau

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

Thôi, em cứ cho là không thể so sánh Toy 8 tuổi và Ford 3 tuổi đi, khập khiễng. Nhưng Toy 20 tuổi không có Ford cùng đẳng cấp để so sánh, vì Ford 20 tuổi chỉ còn lèo tèo vài cái. Các cụ bẩu 3 đánh 1 không chột thì qùe, đằng này ngàn vạn oánh vài trăm, e rằng Ford tèo nặng :D:D:D.
Nhưng thui, các bác tranh cãi làm gì. Người VN mình giầu nhất quả đất. Oto chỉ chạy vài năm rồi thay, lo gì xe cũ. Ford chắc cũng đi được 10 năm mới hỏng nặng, hỏng lặt vặt thì đáng kể giề. Các bác có thống kê gì mới hơn kể tiếp cho anh em nghe với.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Em thấy mấy bác mê Toy hơi kỳ. Tùy người mà mua đuợc tùy xe tốt. Em từng chạy 3 chiếc Toy rồi. Em có một nhận xét chung: xe Toy VN tệ kinh khủng. Em mua Cam rồi bán sau 1 năm . Zace thì trụ với em đuợc 1.5 năm. Lancruiser thì 3 năm. Lý do em bán là xe xuống cấp với tốc độ cao. Em đang chạy Escape. Sau 3.5 năm, xe mới xuống. Nói chung, em chán Toy và Ford lắm rồi. Lần sau mua xe, em chỉ mua Mẹc.