Tập Lái
24/4/12
31
1
6
Re: RE: Một năm sau khi làm LASIK

mình cũng đang muốn làm mà ko bít giá cả bây giờ thế nào, nghe nói 1 thời gian sau cũng bị cận lại hả các bác?

Hạng B1
12/10/17
58
1.753
83
Sài Gòn
Bữa trước chị e cũng muốn làm Lasik, Lasik Smile mắt, e dành ra mấy ngày tìm hiểu và đọc cmt thấy có nhiều tin trái chiều.
Nên cản chị làm mắt, sợ bị biến chứng thì...con mắt quan trọng bị như vậy nên lo lắng, suy nghĩ nhiều lắm.
Bây giờ tuy khó chịu vì nhìn mờ, k rõ (cận 3,25 và 3.5) nhưng nếu có vđ gì thì cò khổ hơn. Vậy là mãi chưa quyết làm.

Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Em hiện tại cũng đang cận 5 độ, loạn 1.5 độ. muốn thoát khỏi cái kính này sau 14 năm lắm rồi. Cơ mà nhiều bác sĩ quen khuyên là không nên mổ. Họ bảo sợ biến chứng. Tuy mổ loại ngon nhất hiện tại là Relex Smile tầm 50-60tr là ít biến chứng nhất có thể nhưng biết đâu số đen mình lại người biến chứng nên ngay bản thân các bác sĩ chuyên mổ mắt họ vẫn chấp nhận đeo kính chứ ko dám mổ. Vì đã biến chứng thì ko có cách nào xử lí nữa. Bạn em có đứa mổ xong cứ bị khô mắt với nó nhìn bị mờ mờ, ảnh nó ko thật.
Họ nói vậy làm cho em cũng chùn bước. Đúng là nhìn nhiều người mổ ngon lành mình cũng thích thật. Bỏ kính ra sướng bao nhiêu. Chúc mừng bác đã mổ thành công nhé. Có bác nào đã sử dụng Kính áp tròng Orthor - K chưa ạ. EM chỉ nghe nói là đêm thì đeo vào rồi sáng dậy bỏ ra là nhìn dc cả ngày. Nhưng nó là thủy tinh cứng thì e ko hiểu cho vào mắt sẽ khó chịu ntn. Có bị xước mắt ko. Thấy giá thì cũng khá đắt tầm 20tr/ đôi mà đeo được 1,5-2 năm lại thay 1 lần. Mong các bác cho thêm ý kiến ạ.