Tập Lái
24/6/07
3
0
1
www.tsv.com.vn
RE: Một số nội dung mới liên quan đến Santafe

Xin chào các bác
Em là lính mới đạp xích lô mãi mới com cóp được 35k $ hiện em đang muốn tậu vợ 2 mong các bác tư vấn cho em về hiệu quả kinh tế cũng như giá trị hưởng thụ hiện em đang phân vân 2 option: mua New Carens mới 100% hay là 1 chú second hand Santafe gold 2004 (khoảng 7vạn cây). Chân thành cảm ơn các bác chỉ bảo.

Talk only no action [8D]

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: tuan1368

Các bác ơi em định lắp cái cảm biến lùi, bác nào có kinh nghiệm chỉ dẫn giup em với. Hôm nọ em ra Hàng Muối hỏi thì có cái 4 mắt của Đức, giá 1,2k. Em đang phân vân không biết con này có ra gì không. Em chỉ không khoái là nó có cái gương to quá.
Sao em tưởng xe SF có cảm biến lùi là Standard rồi mà bác ...
@ Kienvang : Xe bác có cảm biến lùi chứ , em quên không hỏi cái này ko biết xe em có không nhỉ ??
Xe SLX là standard, hình như từ MLX đã như vậy rồi! Long đừng nên thắc mắc với xe nhập qua HMV, cắt được cái gì thì bớt được từng đó tiền, thế thôi!:D

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Các bác ơi em định lắp cái cảm biến lùi, bác nào có kinh nghiệm chỉ dẫn giup em với. Hôm nọ em ra Hàng Muối hỏi thì có cái 4 mắt của Đức, giá 1,2k. Em đang phân vân không biết con này có ra gì không. Em chỉ không khoái là nó có cái gương to quá.
Tuấn cứ lắp cái cảm biến lùi của Đức đi, mình vừa lắp xong, con em nó mang về, rất OK, nó có chế độ tắt tiếng đấy, hôm trước mình lắp ở Khôi Béo 2A TRần Thánh Tông, mất 100 k

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: Kienvang

Trích đoạn: Mrpinocio

Sao em tưởng xe SF có cảm biến lùi là Standard rồi mà bác ...
@ Kienvang : Xe bác có cảm biến lùi chứ , em quên không hỏi cái này ko biết xe em có không nhỉ ??
Xe SLX là standard, hình như từ MLX đã như vậy rồi! Long đừng nên thắc mắc với xe nhập qua HMV, cắt được cái gì thì bớt được từng đó tiền, thế thôi!:D
Cám ơn bác KV , nếu thế cái xe của HMV mà mua đủ option như xe bác chắc cũng đắt vật . Thế mà HMV còn ko có xe để bán quả là Good business ! em muốn đổi nghề quá ..:D:D

Hạng C
22/5/07
683
2
0

@Khoi: Cảm ơn bác nhé, tí em ra lắp luôn, để nỡ vợ cả có đi xe thì cũng an tâm.

Tập Lái
7/7/07
13
0
0

hay wa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Trích đoạn: khoi2002

Tuấn cứ lắp cái cảm biến lùi của Đức đi, mình vừa lắp xong, con em nó mang về, rất OK, nó có chế độ tắt tiếng đấy, hôm trước mình lắp ở Khôi Béo 2A TRần Thánh Tông, mất 100 k

Bác khôi cho em mượn cái vỏ hộp của bộ đấy được không. Để em tìm mua loại xịn lắp cho an tâm.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Hôm nay em ra chỗ bác Khôi béo lắp cảm biến lùi rồi, lắp luôn đèn xenon nữa, ngon phết các bác ạ. tất cả hết 2,4 tr. Đèn xenon xe SF có cốt sẵn rồi nên chỉ cần thay bóng thôi. Mà chỗ bác Khôi đấy không có của Đức, chỉ có cái của Đài Loan. Nói chung là ok.

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Sao tưởng lắp đèn xenon cần phải có adater chuyển đổi và balat nữa cơ mà. Tổng thiệt hại đèn xenon là bao nhiêu hả Tuấn? Đang nghiên cứu lắp đèn XENON H7 - 600K, hiệu KENSTYLE, s/x tại NHẬT của bác HP, nhưng tổng thiệt hại khoảng 5 triệu cơ.
[link]http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=537656[/link]

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Dạ không ạ. Chỉ cần lắp cái cục gì be bé và thêm 2 cái bóng là xong. tổng thiệt hại hết 1,6 tr. nếu lắp cả pha thì 3,2 tr. Bóng này chỉ là bóng tàu thôi, nhưng cháu thấy tốt lắm, hôm qua lúc ở đấy cháu thấy mấy ông lắp bóng xịn rồi cũng phải tháo ra lắp bóng Tàu vào. Vì SF có thấu kính tốt rồi nên chỉ cấn lắp bóng vào là ok.