Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Anh dừng thiệt nha, chứ thấy anh nói đi nói lại hoài à.
Anh dùng từ sai quá sai, không có được phép hay không được phép gì cả, nhà nước hay xã hội không có cấm anh mua, nhưng anh dùng tiền của mình dùng quyền của mình đừng để người khác khinh là được, còn anh không care thì kệ anh, người ta chửi hay nói thì anh đừng cãi làm gì, cứ mặt dày mà lái mấy con xe Tàu, mặt dày mà cầm cái vô lăng Bắc Kinh ngày qua ngày nhé.
Tại sao lại lấy tư tưởng của mình để áp đặt lên người khác vậy bạn? Bạn nói họ mặt dày xài đố TQ, họ lại nói bạn là đồ rác rười khi xài hàng mỹ bợ đít mỹ mà còn tỏ ra vênh váo với đời (chỉ mới mấy mươi năm trước thôi, chúng nó còn hãm hiếp giết chóc đàn áp ông bà cha mẹ của bạn mà)????
Mình éo quan tâm chánh trị, hay đồ của nước nào cả. Cái gì giá cả/ giá trị tốt thì mình mua thôi.

Hạng D
21/12/14
2.202
7.912
123
Anh dừng thiệt nha, chứ thấy anh nói đi nói lại hoài à.
Anh dùng từ sai quá sai, không có được phép hay không được phép gì cả, nhà nước hay xã hội không có cấm anh mua, nhưng anh dùng tiền của mình dùng quyền của mình đừng để người khác khinh là được, còn anh không care thì kệ anh, người ta chửi hay nói thì anh đừng cãi làm gì, cứ mặt dày mà lái mấy con xe Tàu, mặt dày mà cầm cái vô lăng Bắc Kinh ngày qua ngày nhé.
Với em người bài tàu chống tàu mà dùng hàng tàu mặt mới dày a ạ. Còn ai muốn khinh thì kệ đi ha

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Với em người bài tàu chống tàu mà dùng hàng tàu mặt mới dày a ạ. Còn ai muốn khinh thì kệ đi ha
Anh tự áp đặt người khác bài tàu chống tàu, còn mình đang nói là mua hàng CÓ suy nghĩ chứ không có bài hay chống gì cả. Anh đúng kiểu con nít chỉ có 0 và 1.

• Like
Reactions: TAK40 and rottie
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Tại sao lại lấy tư tưởng của mình để áp đặt lên người khác vậy bạn? Bạn nói họ mặt dày xài đố TQ, họ lại nói bạn là đồ rác rười khi xài hàng mỹ bợ đít mỹ mà còn tỏ ra vênh váo với đời (chỉ mới mấy mươi năm trước thôi, chúng nó còn hãm hiếp giết chóc đàn áp ông bà cha mẹ của bạn mà)????
Mình éo quan tâm chánh trị, hay đồ của nước nào cả. Cái gì giá cả/ giá trị tốt thì mình mua thôi.
Anh k quan tâm Chánh trị là chuyện của anh, còn mình quan tâm thì sao. Anh áp đặt mình rồi.

• Like
Reactions: TAK40 and rottie
Hạng C
27/9/15
537
709
93
Các bác trên căng wá. TQ thôi mà gây lộn làm gì.
1 bác nói chí lý, 1 bác cãi ngang nên mới sinh ra vậy. Bác nào tin đảng, tin CP cho nhập là ok thì cứ chơi. Mai mốt con cháu mấy bác đó sẽ hưởng hậu quả. Kẹt nỗi kg chỉ con cháu mấy bác đó kg mà con cháu mình cũng bị lây.

Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
Cụ phân tích bậy bạ nhỉ.... thg tâu khưa no gieo răc vr chưa sợ sao mà còn bênh nó... thg đó nó coi vnam là bai raccc hiểu hông.... nó và bon cocc câu kêt ban nc, đầu đôc dtoc... riêng ai ko biêt chứ vn thì bon tau coi như shittt....
Còn đừng so với mây nc tư ban có nền văn minh và tính nhân đạo lớn...
Ô ko thấy con chauuu mây coccc toàn đi tư bản ko sao ko qa tau khưaaaa.... hay vừa rồi dich bênh mỹ tai trợ cho vnam bao nhiêu.... ngành dêt mayyy vnam ra sao nếu mỹ boppp lai như thg tauuu làm với nsan vnam làm ndan điêu đứng... khi nn no ănnn chiaaaa vơi bon khưaaaaa... làm toàn sp đoc haiiii chỉ bannn cho bonnn tauuuuu...
Nhiều vấn đề vê bonnn khưaaaa nữa ông thánh ku cụ nha
Còn tôi viết ko dấu vì sao tự tìm hiểu nha
Mình không rỗi mà đi bênh tàu. Mình chỉ nói các bác biết là tây, hàn, nhật còn ông cố nội tàu.
Ngồi đó mà xoe chim tây.
Nhật, Hàn qua đây làm nhà máy bậy còn hơn tàu. Hàn qua đây thuê nhà ở toàn uống rượu, đập đá ke lung tung.
Còn tây lúc nào nó cũng khinh bọn da vàng hạ đẳng cả tàu cả việt mình.
Đưa nhà máy nước ngoài qua đây làm chỉ vì nhân công rẻ thì nói trắng ra có phải bóc lột không.
Bác ngồi mà nhìn cho khách quan.

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng C
27/9/15
537
709
93
Nói chung xài cái gì thì là do sở thích và túi tiền của từng người, mấy anh cũng không có quyền và tư cách gì đi lên án người khác, khi mà việc họ tiêu dùng đó không bị luật pháp cấm, vấn đề chính nó nằm ở đấy thôi. Chừng nào nhà nước và các tập đoàn lớn trong nước lên tiếng công bố, tuyên truyền không xài đồ Tàu nữa thì tính tiếp, nhỉ? Còn muốn nói chuyện biển Đông, Trường Sa, Hoàng Sa, tìm hiểu kỹ hơn sẽ biết không chì thằng Tàu kiếm chuyện với mình mà nhiều đảo nhỏ nhỏ còn dính đến Phillipines, Indonesia nữa, phân định được rạch ròi từng chỗ nó rất khó, đó là chuyện của nhà nước.
Bạn nói đúng đó. Với bạn và những người có suy nghĩ như bạn thì mọi việc nên để cho đảng và nn lo. Đừng quan tâm đến quyền lực mềm của mình làm gì. Bản thân mình thích mua gì thì mua, kệ mẹ chúng nó.

Hạng C
27/9/15
537
709
93
Ờ chết cả triệu thôi hok có nhiều đâu
- Hỏi bạn chút. Mỹ thả 2 qủa bom vô Nhật, chết biết bao nhiêu người. Vậy bây giờ dân Nhật có thù hằn dân Mỹ không? Tại sao?
- Bạn nói Nhật, Hàn, Malai... cũng giết dân mình. Vậy 4000 năm qua tụi nào giết dân Việt nhiều nhất?
- Hiện tại thì nước nào có tranh chấp lãnh thổ, lãnh hải với mình nhiều nhất? Nước nào bắn giết ngư dân mình nhiều nhất? Và trong tương lai thì nước nào sẽ làm việc đó nhiều nhất?
- Có câu “Không có bạn bè vĩnh viễn, không có kẻ thù vĩnh viễn. Chỉ có lợi ích quốc gia là vĩnh viễn". Nói như vậy để biết khi nào họ là bạn, khi nào nên xem họ là kẻ thù.
Thân.

Hạng D
21/12/14
2.202
7.912
123
- Hỏi bạn chút. Mỹ thả 2 qủa bom vô Nhật, chết biết bao nhiêu người. Vậy bây giờ dân Nhật có thù hằn dân Mỹ không? Tại sao?
- Bạn nói Nhật, Hàn, Malai... cũng giết dân mình. Vậy 4000 năm qua tụi nào giết dân Việt nhiều nhất?
- Hiện tại thì nước nào có tranh chấp lãnh thổ, lãnh hải với mình nhiều nhất? Nước nào bắn giết ngư dân mình nhiều nhất? Và trong tương lai thì nước nào sẽ làm việc đó nhiều nhất?
- Có câu “Không có bạn bè vĩnh viễn, không có kẻ thù vĩnh viễn. Chỉ có lợi ích quốc gia là vĩnh viễn". Nói như vậy để biết khi nào họ là bạn, khi nào nên xem họ là kẻ thù.
Thân.
Mềnh dừng rồi bạn he. Còn bạn hỏi dân nhật có thù mẽo hok sao bạn ko hỏi người nhật ấy. Mềnh người việt hán nô vại cho nhanh. Mềnh hán nô vại chứ quốc gia yêu cầu mềnh cầm súng ra canh đảo mềnh đi liền hà vại cho nhanh. Nói chi xa

• Like
Reactions: TAK40