Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
- Hỏi bạn chút. Mỹ thả 2 qủa bom vô Nhật, chết biết bao nhiêu người. Vậy bây giờ dân Nhật có thù hằn dân Mỹ không? Tại sao?
- Bạn nói Nhật, Hàn, Malai... cũng giết dân mình. Vậy 4000 năm qua tụi nào giết dân Việt nhiều nhất?
- Hiện tại thì nước nào có tranh chấp lãnh thổ, lãnh hải với mình nhiều nhất? Nước nào bắn giết ngư dân mình nhiều nhất? Và trong tương lai thì nước nào sẽ làm việc đó nhiều nhất?
- Có câu “Không có bạn bè vĩnh viễn, không có kẻ thù vĩnh viễn. Chỉ có lợi ích quốc gia là vĩnh viễn". Nói như vậy để biết khi nào họ là bạn, khi nào nên xem họ là kẻ thù.
Thân.
Mấy anh kia mà nghĩ được như vậy thì phúc của dân tộc này rồi. Mấy ảnh chỉ có biết bài tàu chống tàu thì phải triệt để, còn chỉ cần mua 1 món đồ tàu bất kì đều là ủng hộ tàu. Mấy ảnh biết gì về quyền lực mềm, về thế và lợi ích cân bằng giữa các quốc gia đâu, mấy anh nghĩ nông sản hay xe hơi thì khác gì nhau đâu. Ấu trĩ đến thế mà cứ nghĩ mình khôn.

• Like
Reactions: TAK40
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Họ bỏ tiền ra mua thì chắc chắn là khen rồi Bác. Đâu ai đi chê thứ mới mua đâu.
Thực ra Tui méo ghét GM mà ghét cái cách mị dân, đi đâu cũng bảo xe Anh Quốc, sales mặc áo cờ Anh, PR toàn cờ Anh. Lừa đảo người không biết.
Mg khác gm bạn ới... tàu thì noi tau đúng ko bạn
Ai thích mua thì muaaa

• Like
Reactions: TAK40
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Thấy các bác vào com dữ quá. Nếu như được thì tránh những hoá chất độc hại , tránh làm ăn có hại đến an toàn sức khoẻ của dân mình, tránh chặt chân trâu, rể tiêu, hoá chất ướp thịt , lòng ruột hôi thuí, ốc bưu vàng .... làm hại kinh tế, sức khoẻ của mình và đời con cháu mình. Người tiêu dùng thông minh là do chính mình đó

Hạng D
16/11/20
2.581
7.666
113
37
Thấy các bác vào com dữ quá. Nếu như được thì tránh những hoá chất độc hại , tránh làm ăn có hại đến an toàn sức khoẻ của dân mình, tránh chặt chân trâu, rể tiêu, hoá chất ướp thịt , lòng ruột hôi thuí, ốc bưu vàng .... làm hại kinh tế, sức khoẻ của mình và đời con cháu mình. Người tiêu dùng thông minh là do chính mình đó
Lịch sử chỉ ra những hành động thâm thúy. Nể bác thật.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Ađìu! Từ cái chiếc xe thôi hà mà các bác cãi banh nhà lồng. Đúng là đàn ông nhiều chuyện hơn phụ nữ.
Theo ý em các bác cãi nhau làm gì cho mỏi ngón tay. Vn chúng ta muôn đời bị ức hiếp nên kẻ thù nhiều lắm. Nhưng Vn vẫn dung hòa các lợi ích để làm lợi cho quốc gia. TQ tuy xấu nhưng về mặt nào đó cũng mang lại giá trị cho mình. Ngược lại TQ cũng ko ưa mình nhưng vẫn giao thương với mình. Còn nếu nước nào xấu nhất e nghĩ ko phải TQ đâu. Anh Mỹ, anh Singapore, a Thái Lan, a Nhật Bản hơn đấy các bác ợ. Họ luôn quấy rối đâm bị thóc chọc bị gạo để TQ tức giận đấy.
Hoy bàn về xe đi. Bmw sắp ra The 5 nè. Kèo thơm.

• Wow
Reactions: kdldt
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Bản thân hóa chất vô tội bác ơi. Tất cả đều do con người, cụ thể là người VN giết người VN thôi. TQ sản xuất hoa chất độc hại là đúng nhưng anh mua về làm gì là chuyện của a rồi. Trên thị trường tất cả đều là gian thương cả,vấn đề bác có gạn lọc dc hay ko thôi. Còn chuyện họ mua chân trâu bò, đĩa, rễ dây tiêu này kia là chuyện của họ,ai biểu dân của bác bán làm gì nè. Vì mình mơ toàn thấy TQ nên ám ảnh nhg các bác đã xem lại dân mình chưa? Xăng giả còn làm được. Thì để thừa ai!?

• Like
Reactions: Osin and TAK40
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Anh k quan tâm Chánh trị là chuyện của anh, còn mình quan tâm thì sao. Anh áp đặt mình rồi.
Nếu bạn quan tâm thì cũng nên quan tâm đầy đủ, chứ mỗi ghét TQ thì coi bộ duy ý chí rồi. Nếu đã thù thì phải thù đúng, thù đủ tấc cả bọn: mỹ, Hàn, Nhật, Pháp, Thái, Trung, Campuchia chứ, thù mỗi thằng Trung thì chỉ có thể giải thích là gato hay hùa theo phong trào bợ đít mỹ thù Trung để tỏ ra mình thông thái thôi, hahah

• Like
Reactions: Osin and Nissan4241
Hạng B2
2/3/21
120
230
43
Nếu bạn quan tâm thì cũng nên quan tâm đầy đủ, chứ mỗi ghét TQ thì coi bộ duy ý chí rồi. Nếu đã thù thì phải thù đúng, thù đủ tấc cả bọn: mỹ, Hàn, Nhật, Pháp, Thái, Trung, Campuchia chứ, thù mỗi thằng Trung thì chỉ có thể giải thích là gato hay hùa theo phong trào bợ đít mỹ thù Trung để tỏ ra mình thông thái thôi, hahah
Tại sao thế hệ này phải thù tất cả tụi nó trong khi thời bình này chỉ còn có 1 thằng lăm le bờ cõi ?? Bãi Ba Đầu thằng nào giành, Bãi Vành Khăn thằng nào đang đóng quân? Thằng nào sửa gian dối thông tin đường biển trên wikipedia và bản đồ quốc tế?
Không có lửa làm sao có khói, bác bênh sao thì kệ bác nhưng đừng có quy chụp không hay cho tất cả.

Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Mình thấy nhóm khách hàng xe TQ họ có góc nhìn khác về xe, họ hiểu rất rõ đó là xe TQ và có vẻ họ sẵn sàng với rủi ro nhất định, đổi lại được trải nghiệm công nghệ mới với mức giá thấp hơn mặt bằng chung.

Cả nhà phân phối cũng vậy, vòng đời của một mẫu xe mang về thường ngắn, và có xu hướng tìm mẫu mới.