Hạng D
21/12/14
2.202
7.912
123
Chà.. tới khi trung quốc đủ mạnh, với dã tâm của tq và sự ủng hộ về mặt kinh tế của người tiêu dùng thông thái như Bác, nó sẽ xâm lược vào. Hy vọng Bác không bán đứng chính gia đình của mình vì sự hèn hạ trong tính cách (xin lỗi Bác nhưng đừng bào chữa cho hành vi cướp giết tài sản và tính mạng của đồng bào mình). Riêng em thì, dù là đóng góp công sức rất nhỏ nhoi bằng cách nỗ lực đóng thuế, và luôn luôn né tránh dùng hàng trung quốc để không tiếp tay chúng nó làm hại đồng bào mình. Còn Bác muốn ủng hộ trung quốc cũng được thôi, tiền Bác mà. Cái nhìn, sự dè bỉu của mọi người xung quanh thì mặc kệ thôi.

Còn về chuyện xâm lược các nước láng giềng, đó là thời đại xa xưa ăn lông ở lổ chưa văn minh Bác ây. Giờ trung quốc văn minh rồi nên không dám xâm lược bằng vũ lực như xưa mà chuyển sang trộm cướp lén lút và chiến tranh kinh tế (thế nên em mới hạn chế tối đa tiêu thụ hàng của kẻ thù đấy).
Mình thì thấy mấy thằng ưa nói đạo lý thường sống như l.... vừa vào tranh luận đã lôi bàn thờ vào rồi. Còn việc trộm cướp lén lút kinh tế chiến tranh. Xin lỗi nha đất nước nào cũng có. Đừng tưởng rằng mình trong sạch

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mình thì thấy mấy thằng ưa nói đạo lý thường sống như l.... vừa vào tranh luận đã lôi bàn thờ vào rồi. Còn việc trộm cướp lén lút kinh tế chiến tranh. Xin lỗi nha đất nước nào cũng có. Đừng tưởng rằng mình trong sạch
Mấy thằng hay nói đạo lý chưa chắc đã sống ngay thẳng , nhưng mấy thằng ngay cả đạo lý và lòng tự tôn còn không có thì chắc chắn là loại lươn lẹo, láo toét và sống như L.. rồi. Cái loại cứ có tiền hay nói tôi muốn mua gì là quyền của tôi thì vừa ấu trĩ vừa ích kỉ.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
1. Bác me tây vừa thôi, cứt mỹ nó thơm
2. Đủ tiêu chuẩn thì được bán
3. Động cơ, khung gầm, hệ thống treo đã đạt đến ngưỡng rồi bác. Động cơ đốt trong giờ các hãng đã ngưng phát triển. Giờ đua nhau công nghệ thôi. Con xe này chủ yếu hơn công nghệ. Bác bớt gato đi. không thích thì đừng mua.
Anh đi kiếm anh @lethangmy, người lôi Nhật Mỹ Hàn vô mà chửi, chứ mình có đem tụi nó vô đâu mà chửi mình.

Hạng D
21/12/14
2.202
7.912
123
Mấy thằng hay nói đạo lý chưa chắc đã sống ngay thẳng , nhưng mấy thằng ngay cả đạo lý và lòng tự tôn còn không có thì chắc chắn là loại lươn lẹo, láo toét và sống như L.. rồi. Cái loại cứ có tiền hay nói tôi muốn mua gì là quyền của tôi thì vừa ấu trĩ vừa ích kỉ.
Mấy thằng bài tàu chống khựa hay nói đạo lý ra chợ vẫn mua đồ tàu về xài thì làm éo gì có lòng tự tôn. Cãi nhau vơi thằng bán thịt sáng ra vẫn xách giỏ đi mua thịt của thằng bán thịt ồ lòng tự tôn ở đâu

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mấy thằng bài tàu chống khựa hay nói đạo lý ra chợ vẫn mua đồ tàu về xài thì làm éo gì có lòng tự tôn. Cãi nhau vơi thằng bán thịt sáng ra vẫn xách giỏ đi mua thịt của thằng bán thịt ồ lòng tự tôn ở đâu
Thì nó qua nhà mình mua rau thì mình mua thịt của nó thôi, người trưởng thành chứ có phải bọn ấu trĩ đâu mà bài trừ tẩy chay kiểu con nít nghỉ chơi.
Có mấy thằng đã không biết đạo lý còn không phân biệt được thứ gì nên mua thứ gì không nên mua. Không biết thì cứ post lên đây người ta chỉ cho.

• Love
Reactions: TAK40
Hạng D
21/12/14
2.202
7.912
123
Thì nó qua nhà mình mua rau thì mình mua thịt của nó thôi, người trưởng thành chứ có phải bọn ấu trĩ đâu mà bài trừ tẩy chay kiểu con nít nghỉ chơi.
Có mấy thằng đã không biết đạo lý còn không phân biệt được thứ gì nên mua thứ gì không nên mua. Không biết thì cứ post lên đây người ta chỉ cho.
ủa lại mua rau mua thịt. Vậy anh xuất nông sản qua bên đó xuất xe lại. Cũng chỉ làm ăn buôn bán vậy a khinh miệt họ đạo lý đó đâu ra vậy sao khôn thế. Hay đạo lý do a tự biên

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
ủa lại mua rau mua thịt. Vậy anh xuất nông sản qua bên đó xuất xe lại. Cũng chỉ làm ăn buôn bán vậy a khinh miệt họ đạo lý đó đâu ra vậy sao khôn thế. Hay đạo lý do a tự biên
Anh ấu trĩ tới vậy luôn đó hả. Còn thiếu hiểu biết nữa. Khi nào nó mua xe Vinfast thì anh đi mua xe Tàu, còn bây giờ nó mua nông sản thì anh mua đồ gia công của nó thôi.

Hạng D
21/12/14
2.202
7.912
123
Anh ấu trĩ tới vậy luôn đó hả. Còn thiếu hiểu biết nữa. Khi nào nó mua xe Vinfast thì anh đi mua xe Tàu, còn bây giờ nó mua nông sản thì anh mua đồ gia công của nó thôi.
Giờ tàu còn mua xe vn mình mới dc phép mua xe tàu. Thôi a e mình ngưng he. Ai ấu trĩ thì toàn bộ thớt này ai cũng biết mà. A cứ chống tàu he a kkkk. Mốt a lại chống mẽo chống hèn chống nhụt a cứ chống đi

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Giờ tàu còn mua xe vn mình mới dc phép mua xe tàu. Thôi a e mình ngưng he. Ai ấu trĩ thì toàn bộ thớt này ai cũng biết mà. A cứ chống tàu he a kkkk. Mốt a lại chống mẽo chống hèn chống nhụt a cứ chống đi
Anh dừng thiệt nha, chứ thấy anh nói đi nói lại hoài à.
Anh dùng từ sai quá sai, không có được phép hay không được phép gì cả, nhà nước hay xã hội không có cấm anh mua, nhưng anh dùng tiền của mình dùng quyền của mình đừng để người khác khinh là được, còn anh không care thì kệ anh, người ta chửi hay nói thì anh đừng cãi làm gì, cứ mặt dày mà lái mấy con xe Tàu, mặt dày mà cầm cái vô lăng Bắc Kinh ngày qua ngày nhé.

• Like
Reactions: TAK40
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nói thật nếu là em mua thì em cũng không quá cần hậu mãi chính hãng gì gì cả.
Em chỉ cần có thằng sửa được chiếc xe Bắc Kinh này là được rồi.
Ai đã từng xài hàng nhãn Trung Quốc rồi sẽ biết. Nhãn Trung nhé chứ không phải chỉ là Made in China đâu, sẽ hiểu.
Kể cả hàng tốt của nó sản xuất cũng đều sẽ gặp vấn đề: đó là không một ai có thể sửa được!
Tàu nó làm ra cả tên lửa rồi kìa, mà có dám thử tên lửa như Triều đâu!
Đã ai nghe nói Tàu thử tên lửa bao giờ chưa? Vì nó không dám, sợ bắn xong không bay ra khỏi Trung Quốc được!
Hả???? Em và gần 90tr dân VN đều xài đồ TQ hằng ngày hằng giờ đó bạn??? Có nói ngược không vậy??? Đồ TQ mà khó sửa thì đồ gì dễ sửa??? Em kể cho bác nghe hành trình em mua đồ Đức nhé. Nhờ ông anh xách ay từ bên Đức về cái bếp từ hàng hiệu bên í, về hí hửng đi khoe tùm lum. Xong về cắm vô xài được 3 tháng thì ngủm, đem đi khắp hang cùng ngỏ hẻm để sửa mà éo thèng nào biết sửa. Tức quá vứt mịa nó luôn, chạy vô điện máy chợ lớn mua cái bếp từ TQ giá chưa đến 1tr đồng về xài đến tận bây giờ (6 năm) vẫn còn chạy tốt. Bạn tin hay không thì tùy, nhưng đó là sự thật. Mặt kính bếp TQ dù không phải là Schott nhưng đến giờ không thấy bị gì, nhưng cái kính Schott trên bếp Đức dù mới có vài tháng xài đã bị mẻ vành. Giá trị thì 1 cái bếp Đức (dù mua tận nơi xách tay về) gấp hơn 10 lần so với cái bếp TQ.