Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Xe em là xe nhà không chạy dịch vụ nhé, mà có là xe chạy vụ hay xe khách cũng không nên thế ảnh hưởng tới người xung quanh mình hoặc tài xế.
Ăn trong xe hoặc hút thuốc nó ám mùi lâu lắm mới bay hết.Có lần thằng cháu bạn em nó trét bã kẹo cao su phía sau ghế và kiếng xe phía sau em nói thì nó bảo em là đi chấp con nít.Thế người lớn làm cảnh ak.Mà xe dịch vụ cũng không nên thế các cụ ak.
Có lần có đứa nó cho cả con nít 3 tuổi đeo cả dép nhảy nhảy băng phía sau luôn, dép còn bùn đất.Vãi linh hồn.
Xong có trường hợp người lớn leo lên xe chê xe mình hôi các kiểu trong khi đó cho đi nhờ chứ có tiền bạc gì.Mà thú thật là xe em không để nước hoa hay bất cứ thứ gì gây mùi.em dị ứng mùi hóa chất hay mùi khác.Bên ngoài xe có thể dơ chút chứ trong xe em không bao giờ dơ hoặc bụi nhiều, xe chở trẻ nhỏ nên nó hít bụi vào thì không tốt.
Và cuối cùng xe em là để chở người thân hay bạn bè chứ không phải xe dịch vụ nên cứ bảo em chở người lạ là em không thích bởi quan điểm xe là cái nhà nhỏ không phải ai muốn là leo lên được.
Dân mình còn nghèo nên xe 300tr hay xe 3t cũng là tài sản nên trân trọng cũng là điều dễ hiểu ạ.

Hạng B1
18/5/15
98
40
18
tp.hcm
Người ngồi trước ghế phụ nên chú ý và nhường khoảng không cho Người Ngồi Ngay Sau Lưng Mình (nếu có)
bằng cách dựng thẳng lưng ghế,
kéo ghế tiến về trước .....

• Like
Reactions: biển hiệu
Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
nổi khổ của mọi chủ xe, em vẫn sợ nhất vụ đóng cửa và ăn uống trên xe. Vừa xót vừa ám mùi.

• Like
Reactions: thi12345
Hạng B2
25/4/19
153
609
94
37
không lẽ giờ làm tờ giấy dán trên xe "đừng ăn trong xe, đừng lấp chân đạp vào ghế trước" chứ sao người đi nhờ xe em toàn mắc phải mấy cái lỗi này vậy nhỉ?