Thảo Luận Chung Mua đồ chơi oto ở thái lan

Hạng B2
23/7/14
148
85
28
cuối tháng này mình đi công tác thái lan, có bác nào biết chỗ mua đồ chơi oto ở đâu kg nhỉ? giá cả ra sao? có bị tính thuế kg? blah blah. có bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp. Tks

Hạng D
10/12/13
2.505
6.129
113
Bác đi MRT ( ko phải BTS nha) đến trạm Hua Lam Phong, sau đó cứ đi ra ngoài hỏi chợ Khoong Hổm ( ghi sao đọc vậy, tiếng Thái gọi là Khoong Hổm Thai). Đi bộ khoảng hơn 1 km, còn ko cứ đón taxi mất chừng 50 bath thoai.
Em thấy toàn là đồ cho Civic nhiều, Camry cũng có.

• Like
Reactions: duongvdat
Hạng B2
23/7/14
148
85
28
Bác đi MRT ( ko phải BTS nha) đến trạm Hua Lam Phong, sau đó cứ đi ra ngoài hỏi chợ Khoong Hổm ( ghi sao đọc vậy, tiếng Thái gọi là Khoong Hổm Thai). Đi bộ khoảng hơn 1 km, còn ko cứ đón taxi mất chừng 50 bath thoai.
Em thấy toàn là đồ cho Civic nhiều, Camry cũng có.

chợ này giá cả ra sao bác, còn vụ thuế có bị hải quan mình ... kg? Tks bác

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Toà nhà MBK , bác lên thang cuốn lầu 5 nhìn qua bên trái có cửa hàng chuyên bán đồ xe hơi , cái nào không có sẵn hàng thì đặt cọc ngày hôm sau quay lại thì có. Nhớ kêu nó viết hoá đơn , về VN hải quan mà làm khó dễ đồ chơi bác mua qui đổi ra dưới 5 triệu thì cầm hoá đơn đập vào mặt tụi hải quan . Em từng mua bodykit xe Miagre ( chắc em viết không đúng ) về tới VN mấy thằng hải qua bẩn hăm em phải đóng thuế này nọ , gợi ý chung tiền lúc ở chổ soi hành lý ra . Em cố tình nói chuyện lớn tiếng như đang cãi nhau cho mọi người chung quanh nghe : đóng thuế cái gì , hàng hoá tui mua 3500 bath , qui đổi chưa tới 3T có hoá đơn đây . Thích thì lập biên bản đi , thế là em hiên ngang đi ra đéo thì hải quan nào hó hé cả . Bác chủ nhớ là hoá đơn dưới 5T thôi nha , trên 5T bác tự xử đi em chưa thử bao giờ ?

Hạng B2
23/7/14
148
85
28
Toà nhà MBK , bác lên thang cuốn lầu 5 nhìn qua bên trái có cửa hàng chuyên bán đồ xe hơi , cái nào không có sẵn hàng thì đặt cọc ngày hôm sau quay lại thì có. Nhớ kêu nó viết hoá đơn , về VN hải quan mà làm khó dễ đồ chơi bác mua qui đổi ra dưới 5 triệu thì cầm hoá đơn đập vào mặt tụi hải quan . Em từng mua bodykit xe Miagre ( chắc em viết không đúng ) về tới VN mấy thằng hải qua bẩn hăm em phải đóng thuế này nọ , gợi ý chung tiền lúc ở chổ soi hành lý ra . Em cố tình nói chuyện lớn tiếng như đang cãi nhau cho mọi người chung quanh nghe : đóng thuế cái gì , hàng hoá tui mua 3500 bath , qui đổi chưa tới 3T có hoá đơn đây . Thích thì lập biên bản đi , thế là em hiên ngang đi ra đéo thì hải quan nào hó hé cả . Bác chủ nhớ là hoá đơn dưới 5T thôi nha , trên 5T bác tự xử đi em chưa thử bao giờ ?

Tks bác.

Hạng D
10/12/13
2.505
6.129
113
chợ này giá cả ra sao bác, còn vụ thuế có bị hải quan mình ... kg? Tks bác
Trừ hàng cồng kềnh và hơn 5tr ra thì bác ko có cách nào là phải khai thuế, còn theo cách "chung /chi" thì bác cứ thủ sẵn 10 đến 20 USD, gặp HQ check hành lý bác bảo mua ít đồ cho con xe ghẻ ấy mà, cầm uống,....cafe là ok.

• Like
Reactions: duongvdat
Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Tại sao phải dưới 5T vậy bác ?

Hạng B2
27/7/08
383
106
43
Hồi trước có dịp công tác ở vùng biênThái Lan, Mukdahan, sát biên giới Lào, Savanakhet, có cái chợ chuyên bán đồ xe hơi, nó bán giống như mấy cái kiot ở Châu Đốc, dọc theo 2 bên đường, treo lỉnh cà lỉnh kỉnh, em chỉ nhớ mấy món to to như mấy cái ghế da xì po, mấy cái đồ linh tinh như khu ADV thì nhiều vô kể...
Khi về em có mua tặng thằng bạn thân cái Bao bọc cần số, không biết nó có xài đúng chức năng hem nữa...

• Like
Reactions: Khang Thịnh